Announcement

Collapse
No announcement yet.

IE7 ปรับฟ๊อนให้ใหญ่ๆ ตรงไหน หาไม่เจอ ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IE7 ปรับฟ๊อนให้ใหญ่ๆ ตรงไหน หาไม่เจอ ช่วยด้วย

IE7 ปรับฟ๊อนให้ใหญ่ๆ ตรงไหน หาไม่เจอ ช่วยด้วย
    แล้วอีกข้อนะงับ
    เวลาดูรูปในเวปบอร์ดถ้าเป้นพวกรูปใหญ่ๆมันจะล้นแต่ดูได้แค่ครึ้ง
    ไปปรับ ตรงไหนให้มันดูได้เต็มอะ แบบรีไซต์ อะครับ ขอบคุณมากๆๆ

ปรับตรง Text Size แล้วก็เหมือนเดิม ใหญ่มาหน่อย

ช่วยด้วยครับพี่น้อง

Comment

Tools-->Internet Options-->Advanced-->Enable automatic image resizing

ส่วนปรับขนาด font ก็ปรับตรง text size นั่นแหละ ถ้ายังใหญ่ไม่พอ คงต้องปรับ zoom ที่มุมขวาล่างแล้ว

Comment

ok ครับคงได้แค่นี้ละ แต่ ว่า ไอ้รูปมันก็ติ๊กอยู่นะครับ ไอ้ภาพที่ล้นมันก็ยังเห้นแค่ครึ้ง ต้องก๊อปลิ้งของรูปไปเปิด url ใหม่อะ

Comment

Tools-->Internet Options-->Advanced-->Enable automatic image resizing
          ติ๊กอยู่แล้ว ภาพก็ยังล้น แต่ว่ามันเห็นแค่ ครึ้งภาพเหมือนเดิมอะ

Comment

ctrl + scroll mouse ก็ได้นะครับ

Comment

Originally posted by fordoff View Post
              ติ๊กอยู่แล้ว ภาพก็ยังล้น แต่ว่ามันเห็นแค่ ครึ้งภาพเหมือนเดิมอะ
              เห็นแค่ครึ่งภาพ ลองเคลีย cache ดูครับ

Comment

Originally posted by 666 View Post
                เห็นแค่ครึ่งภาพ ลองเคลีย cache ดูครับ
                cache มันคือรายเหรอครับ มะรุ้จักหงะ อธิบายที แงๆ

Comment

Originally posted by fordoff View Post
                  cache มันคือรายเหรอครับ มะรุ้จักหงะ อธิบายที แงๆ
                  Tools-->Internet Options-->แท็บ General--> หัวข้อ Browsing history--> กดปุ้ม delete.... delete all

Comment

Working...
                  X