Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมเเล้วค้างอ่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมเเล้วค้างอ่าคับ

ผมเล่นเกมไปซักพักเเล้วค้างเลยอะ บางทีก็ค้างหมดทุกอย่าง ต้องรีเครื่องใหม่ บางทีก้ค้าง แปบ นึงเเล้วก้ เล่นได้ต่อ บางทีก็ ค้างเเต่เม้า คีบอร์ดไม่ค้าง ผมลองลงวินใหม่ เปลี่ยนไดเว้อ ใหม่เเล้วก็ไม่หาย ในเคสก้ไม่น่าจะร้อน นะคับ เเบบนี้ผมต้องซื้อPSU ใหม่หรือปล่าวครับ
    เสปคเครื่อง
    E2180 @2.0
    EP31-DS3L
    Ram XMS2 1*2GB
    HDD WD320GB
    VGA Sapphire HD3650 OC
    พัดลมในเคส 5 ตัว
    PSU ตอนนี้ใช้ติดเคส 450W ของ Plenty อ่าคับ
    Last edited by markbook147; 9 Jun 2008, 07:13:43.

ตกลงผมต้องทำยังไงหว่า.....

Comment

เคลียร์ CMOS หรือ ถอดถ่านเมนบอร์ดออก แล้วใส่เข้าไปใหม่ (ตั้งเวลากับวันที่ใหม่ด้วย ละ)
      ถอดแรม / การ์ดจอ ออกมาขัดๆ ถู ด้วยยาลบดินสอ (ใส่แรมทีละตัวเทส)
      เอา PSU ของคนอื่นมาลองใส่เทสดูก็ได้ (ถ้าคิดว่าเป็นที่ PSU นะ)

Comment

ลองหาพวกวัตต์แท้มาทดสอบดูครับ

Comment

เหอะๆ เกรงว่าจะหา PSU มาลองไม่ได้อ่าดิ เพราะไม่มีเพื่อนที่มี PSU ดีๆ เลย มีเเต่เก่าๆทั้งนั้น เเหะๆ เเล้วถ้าซื้อใหม่ ควรซื้อประมาณกี่วัต เเละใช้ของอะไรดีอ่าคับ

Comment

Enermax 460 W พิมพ์นิยมของ Overclock zone ไม่เกิน 2600 บาท

Comment

Enermax คงไม่ไหวอ่าพี่ เเพงไป งบไม่ถึง ว่าจะอัพการ์ดจอเปน 9600GSOอยุ่ ถ้าเอา Delux 500W จะไหวมั้ย

Comment

Working...
              X