Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา sound on (478-VSL) Intel P4SD (HP)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา sound on (478-VSL) Intel P4SD (HP)

เรื่อง sound on (478-VSL) Intel P4SD ครับ แจ้งไม่พบอุปกรณ์ติดตั้งอยู่ ใช้ไดรเวอร์ที่แถมมา ไม่ได้ครับ โหลดมาแต่ละรุ่นก็ไม่ได้ เซ็ตที่ไบออสแล้วครับ เพราะว่าเครื่องดีเทคเจอ แต่พอลงดัน แจ้งว่าไม่พบอุปกรณ์

1.ถ้า-เซ็ตอัปแบบแมนนวล ลงได้ครับ แต่เสียงไม่ออก (sound max มากับแผ่น) ทั้งๆที่มีไอคอนที่ taskbar ด้วย ดูปกติดีแต่เสียงไม่ออก ADI 1981B ชิปที่บอร์ด

2.ถ้า-ลง Realtek AC'97 ALC650 Audio Driver จะรีสตาร์ทเอง ระหว่างลง
    (เพราะเครื่องดีเทคแจ้งเป็นตัวนี้ งง เหมือนกัน เลยลองลงดูแต่ก็ไม่รอดครับ)

ล่าสุดโหลดจาก HP เลยครับ แต่เหมือนข้อ1 จะเป็นไปได้ไหมครับว่า ช่องแจ็คเสียงเสีย (ของใหม่ครับ) ลองมาหลายวันแล้วครับ

ยาวไปหน่อย รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ลืมไป ลง XP pro ครับ ทั้ง SP2และ 3
Working...
X