Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม AMD FX4100 กับ i5 2500 ตัวไหนแรงกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม AMD FX4100 กับ i5 2500 ตัวไหนแรงกว่าครับ

สอบถาม AMD FX4100 กับ i5 2500 ตัวไหนแรงกว่าครับ

กำลังมองหามือสองอยู่

2500

Comment

Core i5 แรงกว่าเยอะครัช

Comment

Originally posted by boyz View Post

กำลังมองหามือสองอยู่
        AMD ต้อง RYZEN ขึ้นไปเท่านั้น ณ ตอนนี้ ตัวอื่นตัวเก่า อย่าสนใจทุกกรณี
        ส่วน Intel มองได้ทุกตัวตามงบ

Comment

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ ...

Comment

ไม่เป็นไรครัช

Comment

มันเก่าละ ผมว่าหาของใหม่เหอะ ยิ่งfx4100 นี่ขยะอีเลคโทรนิคดีดีนี่เอง

Comment

Comment

i5 2500 ดีกว่าครับแรงกว่าเยอะพี่เอาตามงบที่มีดีกว่าครับอย่าไปตามกระแสที่ต้องเอาแต่ของใหม่ๆของ gen 2 3 4 ก็ยังมีความแรงครับลองแล้วจะรู้

เว้นแต่พี่มีงบก้อนนึงพอจัดชุดใหม่นะครับ
                  Last edited by golftew25; 13 Feb 2018, 20:32:15.

Comment

ของเก่าเจอตัวที่มีปัญหามามันไม่ได้แรงเท่าตอนออกใหม่นะ แล้วคิดดูละกัน 4คอรเจนเก่าเก่า กระทั่ง 2คอร4เทรด ราคาเสือกไปชนกับ 2คอร 4เทรด เจน6 นะเอ้อ สู้จัดของใหม่ประกัน 3 ปีดีกว่าไหม

Comment

อาจจะมีแรม DDR3 ของเดิมต้องใช้คู่กันด้วยก็เป็นได้ เลยต้องหาเซ๊ต DDR3 ราคาประหยัด

Comment

Originally posted by H4RDG4M3R View Post
                        มันเก่าละ ผมว่าหาของใหม่เหอะ ยิ่งfx4100 นี่ขยะอีเลคโทรนิคดีดีนี่เอง

Comment

Working...
                        X