Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครซื้อของเป็นมาช้วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครซื้อของเป็นมาช้วยหน่อยครับ

ผมมีงบ อยู่ 8000 บาท อะครับ อยากแต่งเครื่องใหม่ให้ได้เล่นเกมกับ ตัดต่อ video พอดีๆ เกมไม่ lag แต่ เครื่องผม ไม่ดีทั้งชุดเลย ทั้ง แรม การ์ดจอ ซีพียู และ mainborad แล้ว เกมที่เล่น ค้อนข้างหนักอยากจะได้ดีๆ อะครับ ช้วยแนะนำด้วยนะครับ
    Last edited by roschool; 1 Jan 2008, 21:22:48.

8000 คงได้ไม่ดีพอน่ะครับ CPU MB VGA RAM

ลองบอกเสปกเดิมมาดู ครับ เผื่ออัปเกรดได้

Comment

E2140 2320.-

Biostar 945GC 1350.-

DDR2 1GB/667x2 1400.-

8600GT GALAXY 3300.-

Comment

Originally posted by roschool View Post
        ผมมีงบ อยู่ 8000 บาท อะครับ อย่ากแต่งเครื่องใหม่ให้ได้เล่นเกมกับ ตัดต่อ video อย่างดี
        แต่ เครื่องผม ไม่ดีทั้งชุดเลย ทั้ง แรม การ์ดจอ ซีพียู และ mainborad แล้ว เกมที่เล่น ค้อนข้างหนัก
        อยากจะได้ดีๆ อะครับ ช้วยแนะนำด้วยนะครับ
        ผมว่างบ ขัดกะความต้องการนะครับ

Comment

แรม 256
          การ์ดจอ 128
          CPU 1.99GHz 3200+
          mainborad PCI-e X16

Comment

8000 !!

Comment

ถ้าจะเอาอย่างนี้จะดีมะครับ
              cpu
              Pentium4 D925 (Box, 3.0GHz.) 2100บาท

m/b
              ASUS P5ND2 /SE "DCOM/ Synnex" 2050บาท
              ram

DDR2(800) 2GB. Kingston 1890บาท
              VGA card
              512MB PCIe(16x) 7300GT (TD) Simmtronices 1770บาท
              มีส่วนใหนที่มันไม่ดีบ่างครับ หรือ ถ้าเปลี่ยนแล้วมัน ไม่ทำให้ดีขึ้นอะ

Comment

Originally posted by roschool View Post
                ผมมีงบ อยู่ 8000 บาท อะครับ อย่ากแต่งเครื่องใหม่ให้ได้เล่นเกมกับ ตัดต่อ video อย่างดี
                แต่ เครื่องผม ไม่ดีทั้งชุดเลย ทั้ง แรม การ์ดจอ ซีพียู และ mainborad แล้ว เกมที่เล่น ค้อนข้างหนัก
                อยากจะได้ดีๆ อะครับ ช้วยแนะนำด้วยนะครับ
                ของผมก็ทำงาน เกียวกับ video คับ ทำงานนำเสนอต่างๆๆ คับ ถ้า 8000 ผมว่านะไม่ไหวมังคับ งบ8000 ก็ตัดได้นะคับ แต่เวลา ดึง video มาใช่งานจะช้ามากถึงมากที่สูด เลยคับ สเปคเครื่องผมตามลายเส้นคับ
                Last edited by kunubon; 1 Jan 2008, 20:48:25.

Comment

ถ้าจะเอาอย่างนี้จะดีมะครับ
                  cpu
                  Pentium4 D925 (Box, 3.0GHz.) 2100บาท

m/b
                  ASUS P5ND2 /SE "DCOM/ Synnex" 2050บาท
                  ram

DDR2(800) 2GB. Kingston 1890บาท
                  VGA card
                  512MB PCIe(16x) 7300GT (TD) Simmtronices 1770บาท
                  มีส่วนใหนที่มันไม่ดีบ่างครับ หรือ ถ้าเปลี่ยนแล้วมัน ไม่ทำให้ดีขึ้นอะ
                  เอาที่ผมจัดไห้ดีกว่าเยอะ เงินไม่พอ เอาการ์ดจอแค่ 7300GT DDR3 ก็พอครับ

Comment

หาเอาในนี้เเหละท่าน รวมๆกันเดี๋ยวก็ได้ครับ
                    เพื่อๆเงินเหลือด้วยครับ

Comment

Working...
                    X