Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า OC แล้วเปิดคอมทิ้งไว้ 24 จะมีปัญหาไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า OC แล้วเปิดคอมทิ้งไว้ 24 จะมีปัญหาไหม?

ผมคิดว่าหลังซื้อ com ใหม่จะ oc cpu กับ vga ครับแต่ว่า จะใช้เปิดบิท ส่วนตอนเล่นเกม
    จะเข้ามาเปิดแอร์ ผมเลยอยากถามว่าจะมีปัญหาไหม? รุ่นที่จะซื้อเป็น

asus 9800gtx /msi 9800gtx
    e8200
    mb asus p5k /msi neo2-fr
    ram 2g

มีปัญหาเรื่องค่าไฟตอนสิ้นเดือน ^^

Comment

เราว่ามันจะร้อนอ่ะดิ เหอะๆ รวมกับค่าไฟต้อนสิ้นเดือนด้วย

Comment

ไม่มีปัญหา

Comment

ผมก็ oc แล้วก็เปิดโหลดบิทด้วย แต่ผมโอไม่แรงหรอกชิวๆดูได้ที่show oc เลย ผมเปิดโหลดบิทตามนั้น

Comment

9800gtx ยังจะคล็อกอีกเหรอ...จะเอาแรงไปถึงไหนหล่ะท่าน

Comment

ถ้าไม่ได้ใช้คอมรันโปรแกรมหนักๆก็ไม่ต้อง oc หลอก เล่นหมวดประหยัดพลังงานดีกว่าเท่กว่าแถมช้วยลดโลกร้อนด้วย

Comment

ไม่มีปัญหาครับ ค่าไฟจิ๊บๆ อิอิ

Comment

ตอนที่บ้าโหลดบิท ผมก็ clock ทั้ง CPU / VGA อ่ะคับ คามันไว้อย่างนั้นประมาณ 2-3 เดือน
                  (รี / ปิดเครื่องบ้าง) CPU บอร์ด แรม อ่ะมันไม่เป็นไรนะ แต่ว่า VGA อ่ะ มันไปก่อน

ผมเองก็อยากรู้เหมือนกันว่าคนที่ลาก VGA เนี้ย ลากแค่เฉพาะตอนเล่นเกม+ทดสอบ 3Dmark
                  หรือว่าลาก 24ชม/7 วันต่อสัปดาห์ ???

Comment

ลาก>เทส>โชว์>แต๊บ>เครม..........

Comment

Originally posted by armyman View Post
                      ลาก>เทส>โชว์>แต๊บ>เครม..........
                      จริงครับ 555+

Comment

แต๊บ เคลม แล้วเอามาลากต่อ 555+

Comment

ค่าไฟเท่านั้นที่เป็นปัญหา

Comment

Working...
                          X