Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ NanoFusion

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ NanoFusion

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี่
    http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=22090
    ผมอยากถามคนที่เคยใช้ NanoFusion ว่า
    -มันต้องทาใช้คอมไปนานาแล้วค่อยเริ่มเย็นหรือว่าใส่ปุ๊ปเย็นเลย
    -มันแข็งๆทายากช่วยแนะนำ วิธีทาหน่อยครับ
    ร้อนใจมากเพราะใส่แล้วมันไม่เย็นเลย
    ซิ้งค์อ่อน ซีลีโคนอ่อน หรือผมอ่อนทาไม่ดีเอง
    ช่วยบอกที่ครับ ร้อนใจ มันไม่เย็นลากไม่ไปเลย ขอบพระคุณ

......

Comment

.........

Comment

หุหุหุ มาช่วยดันครับ
        ไม่เคยใช้ ครับ (ไม่เคยใช้ของแพงนะ) ซื้อแต่ซิลิโคลน กระปุก 40 ฿ ทาเครื่องตัวเอง 2-3 เดือนครั้งจะเป็นปีละหมดยังไม่ถึงครึ่งเลย
        ต้องเอาไปทาของเพื่อนด้วยบางที่ทาการ์ดจอเลย มันจะไปหมดเร็ว ๆ

Comment

เคยใช้แต่่ MX-1

Comment

อือ
            สงสัยต้องแกะออกมาทาใหม่ทั้งหมดแล้ว

Comment

ผมว่าซิลิโคนที่ขายที่อมร กระปุกละ 40 บาทมั้ง ทาได้เป็นชาติ แจ่มสุดละ ใช้พวกแพง ๆ แกะ cpu ทีหลุดติด zink มาเลย ผมว่าต่างกันไม่หรอกเรื่องอุณหภูมิ ผมว่าจัดทางเดินลม การระบายอากาศดี ๆ แค่นี้เครื่องคุณก็ไม่ร้อนแล้ว

Comment

บีบลงไปใหญ่กว่าหัวไม้ขีดนิดนึง
                แล้วเอาซิ้งค์อัดเลย ห้ามทา
                มันเกรดเดียวกะ mx-1
                อุฯหถูมิ mx-1 เย็นก่า 1-2 องศา แล้วแต่สภาพ

Comment

อืม

Comment

Working...
                  X