Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ซิ้งแรมแล้วถอดมะเป็นงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ซิ้งแรมแล้วถอดมะเป็นงับ

ซื้อซิ้งอลูมิเนียมมาใส่
    ไร้ยี่ห้อ ใส่แล้วถอดไม่เป็นครับ
    ว่าจะูชิบแรม กะจะซื้อเพิ่มอีกตัวนึง
    เอามา dual อ่ะครับ

ช่วยทีครับ

เอามือง้างปลายซิ้ง พอหลวมแล้วแรมก็จะหล่นลงมา ที่นี้เราก็ถอดตัวล็อดได้แล้ว ผมใช้วิธีนี้ ไม่รู้ว่ามีวิธีที่ดีกว่านี้หรือปล่าว รอคนหลังมาแนะนำเพิ่มเติมนะครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณมากครับ

Comment

ระวังให้มากๆนะคับ

ระวังชิบฟมันจะหลุดมาด้วย

เหอๆ

Comment

ทำซิงค์ให้อุ่นๆ น่าจะถอดง่ายขึ้น มั่วนะ

Comment

ผมใช้การ์ดแข็งๆ บางๆ อ่ะครับ

พวกปฏิทินพลาสติกแผ่นเล็กๆ สอดเข้าไประหว่างแรมและแผ่น zink ดันให้เข้าไปอยู่ระหว่างเทปกาว ค่อยๆแซะออก

แต่วิธีนี้ จะทำให้เทปกาวเสียไปเลย

Comment

Working...
            X