Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าน่าจะเกิดจากการ flash bios

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าน่าจะเกิดจากการ flash bios

หน้าจอเดี๋ยวติด เดี๋ยวหาย สุดท้ายหายไปเลย พอปิดเครื่องเปิดใหม่ เครื่องบู๊ตแต่ไม่มีอะไรขึ้นหน้าจอเลยทำอะไรไม่ได้เลยคับ คิดว่าน่าจะเกิดจากการ flash bios แต่มั่นใจคับว่าflash biosไม่่ผิดรุ่นแน่นอน ตอนนี้ต้องการกลับไปใช้ bios ตัวเดิม ผมต้องแก้ไขยังไงคับ ช่วยทีคับ ด่วนเลยคับ ขอบคุณคับ

bios ละมั่งคับ ถ้ากู้ไม่ได้หรือมีคนใช้บอดรุ่นเด่วกันยืม ชิป แกะไบออส ไปให้เค้ากอป ใส่ตัวชิปของเราใหม่ที่บ้านหม้อคับค่ากอป 20 บาท ดีกว่าไปพันทิพ ราคา มหาโหดเริ่มต้นที่ 300 .-

หรือมีอีกวิธี หามีบอดรุ่นเดียวกันกับคนรุ้จักหรือคัย ไปบูตเครื่องเค้าพอบูตเรียบร้อยแล้ว ไม่ต้องปิดเครื่องก็แกะ ชิปไบออส เครื่องนั้นออก แล้วก็เสียบชิปเราลงไปแทนแล้วเฟรสรุ่นเดิมทับสะ แต่วิธีค่อนข้างเสี่ยงนะคับ มะค่อยแนะนำ ถ้าไม่ชำนาญ แค่บอกไว้เฉยๆ ตามด้านบน ชัวกว่า
    Last edited by sbv500; 1 Aug 2008, 07:29:39.

Comment

Working...
    X