Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ บน Note book กับ Gefroce go 7300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ บน Note book กับ Gefroce go 7300

เรื่องก้อมีอยู่ว่า ..........

ซื้อโน๊คบุ๊คมา เพื่อหวัง เล่นเกมส์ ดั่งใจหวัง ลงทุนขนาด ขาย PC ทิ้ง แต่เจ้ากรรมดูเหมือนมันจะไม่ค่อยซัพพอร์ต spec Core 2 Duo T5500 1.667 Mhz Ram 1.5 GB [จากปกติ 512KB]
    GF 7300 go up to 256 ดูเหมือนสเป็ก ก้อไม่เลวร้ายเท่าไหร่ แต่เวลาเล่นเกมส์ กลับยิ่งหมดหู่ใจ ตอนแรกไอ้ผมก้อยังเอะใจ เหนว่าการ์ดจอตัวนี้ที่จริงแค่ 64M แล้วไปแชร์ มาจาก แรมปกติ ก้อเลยเหนว่า แรมแค่ 512 อาจจาน้อยซ่ะเกินไป เลยเพิ่ม อีก 1GB กลับมาก่ะเล่นเกมส์ สมใจ แต่ไหง เปนเหมือนเดิม ( ไม่ใช่ทุกเกมส์ซ่ะทีเดียว) เช่น NFS ( รายนี้ ต้องปรับสเป็คให้ต่ำเกือบสุดๆ ขนาด PC เครื่องเก่า สเป็คห่วยกว่านี้เกือบเท่าตัว ยัง เนียนกว่านี้ คิดแล้วแค้น ,Test dive Unlimited อันนี้อยากเล่นจัด เหมือนเคย ปรับสุดๆ ภาพอย่างก่ะ Play one ถอนหายใจ แล้ว remove ออกด่วน ,S.T.A.L.K.E.R.Shadow.of.Chernobyl เกมนี้เปิดมาภาพอย่างเนียน แต่พอเดินออกป่า แหงนหน้ามองฟ้าเท่านั้นแหละจึงบังเกิดความจริงก้อบังเกิด ท้องฟ้าเหลืองมากกกก ภาพเกิดอาการเบลอ จนต้อง บลเกมส์ ออกเหมือนเดิม นี่ยังไม่รวมถึง GRAW ที่ยังไม่กล้าลง เพราะคงเปนเหมือนเดิมแหง , FEAR เกมส์นี้ ไม่ต้องพูดถึง ภาพไหงเปนแบบนี้ ไม่เหมือน FEAR ที่เคยเหนเลย, ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ที่ใช้ การ์ดจอรุ่นนี้เปนกันบ้างรึเปล่า ข้องใจมาก แต่ไม่ใช่ทุกเกมส์นะที่เปนแบบนี้ เกมส์ที่เล่นได้ก้อมี ตอนนี้ ที่เล่นได้เนียน ก้อมี Bio 4 , Half-life 2 , สามก๊ก 4 ,Sim 2 แต่ไหงเกมพวกนี้ ปรับสูงสุดแล้วเล่นได้เนียนหว่า c&c 3 ด้วย ใคร ใช้การ์ดจอนี้ และมีเกมส์ มันๆ แล้วเล่นได้แนะนำให้ด้วยนะ ไม่กล้าลงไม่อยากผิดหวัง ขอบคุณคับ

ถ้าเป็น7600 หรือ x1600คงไม่เป็นอย่างที่ท่านว่ามาหรอกครับ = =

แต่7300
    มันตอบสนองได้แค่ในระดับหนึ่งเท่านั้นเองครับ 800x600 - 1024x768 เกินนั้นไม่รอดสักเกมครับ

ลองปรับเป็นไม่ใช้TCดูก่อนสิครับ เผื่อจะดีขึ้นมาบ้าง

ไอเกมTest Drive กะ Stalker มันกินแหลกลาญเลยครับ คิดว่า7300ไปไม่ไหวแน่ๆ

แต่need ผมว่ามันไหวนะ ขนาดATI9000 64mbของผม ยังสบายๆที่800x600 (ไม่highนา = =)

ลองเปลี่ยนversionของdriverดูก็อาจจะช่วยได้ทางหนึ่งครับ

Comment

ึ7300 ก็แีรงในระดับนึงนะคับ แต่มันก็เล่นได้แค่ทั่วๆไปเท่านั้น อย่าไปหวังเลยว่าจะเล่นพวก GRAW หรือ FEAR หรือ Stalker ได้ (ได้ก็ต้องปรับต่ำสุดๆ ซึ่งไม่เล่นจะดีกว่า เสียอารมณ์) แต่ถ้าเป็น C&C 3 หรือ NFS น่าจะเล่นได้แบบกลางๆนะ ลอง update driver ดูดิ

แต่้เท่าที่อ่าน review มา C&C 3 ก็กินพอสมควรเลยละ เครืองผมยังไม่แน่เลยว่าจะเล่นได้ป่าว

Comment

เป็นอุทาหรแก่คนที่กำลังจะซื้อ n/b ไว้เล่นเกม หุๆ
        อย่างงงี้เวลาซื้อก็ต้อง 7400-7600 หรือ x1400-x1600 น่าจะดี

Comment

nfs ภาคไหนครับ ของผมการ์ดจอออนบอร์ดยังเล่น underground ได้เลย

Comment

Originally posted by Provider View Post
            เป็นอุทาหรแก่คนที่กำลังจะซื้อ n/b ไว้เล่นเกม หุๆ
            อย่างงงี้เวลาซื้อก็ต้อง 7400-7600 หรือ x1400-x1600 น่าจะดี
            แหม 7400 ยังแย่เลยเพราะมาน 4pipe 64bit เอง core 350 มั้งและจะเหลืออะไรล่ะครับ 7400 ต่างกะ 7600 ลิบลับเลยนะ

Comment

need carbon อ่ะ และอีกอย่างไม่สามารถ update driver vga ได้ด้วย เพราะโน๊คบุ๊ค ต้องใช้ ไดซ์เวอร์ จากแผ่นเท่านั้น เคยลองแล้ว มันไม่ลองรับ กลุ้มมมม

Comment

ตัวนี้ BF2142 ไม่รอด

Comment

บทเรียน ของการไม่ศึกษาข้อมูลให้ดีพอ

Comment

Working...
                  X