Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหาครับ ผู้รู้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหาครับ ผู้รู้ช่วยที

เครื่องมันบูตไม่เข้าวินโดว อ่ะคับ
    มันขึ้นเป็น Cursor กระพริบ ไม่มีตัวหนังสือใดๆ
    อย่างงี้นี่ มันเป็นอะไรครับ
    พอดีไม่อยากลงวินโดวใหม่ด้วย
    ผู้รู้ช่วยทีครับ

กระพริบไงอ่า

Comment

ไม่เห็นภาพอ่ะ...

Comment

ผมตอบแบบเดาจากอาการที่ จขกทบอกนะครับ
        มีได้หลายสาเหตุครับ
        อย่างแรก วินโดว์พังครับ
        อีกอันที่เคยเจอ เช่น บอร์ด ASUS บางรุ่น OC มากไปมันจะเป็นอาการที่บอกครับ จอมืดสนิท มีเคอเซอร์กระพิบด้านมุมบนซ้านครับ

ลองดูแล้วดันครับ
        (เดาเหมือนกัน มันไม่เห็นกับตานะ)

Comment

อ่า..บอกแบบชัดๆเลยนะครับ คือ
          เปิดเครื่องปุ๊บ มันจะเข้าหน้า Bios แล้วพอตอนจะเข้าวินโดว มันจะขึ้นหน้าดำ แล้วก็มี Cursor กระพริบอยู่ตรงมุมซ้ายบนของจออ่ะครับ
          คือผมสันนิษฐานก็คือ วินโดวมันเน่าแน่นอน เพราะเอาไปเป็น Slave มันก็เข้าดูข้อมูลได้ปกติ
          แต่ผมไม่อยากลงใหม่คับ เพราะเครื่องนี้มันมีโปรแกรมเฉพาะอยู่ด้วย(MAC4)
          จะลงใหม่ต้องโทรไปขอรหัสเสียเงินอีก500บาท
          มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ ขอบคุณมากๆคับ

Comment

ลองรีแพร์ดูครับ แค่โอกาศมีน้อยที่จะกลับมาเหมือนเดิม

ไงก็ทำใจกับ 500 ไว้ครับ หรือโทรปรึกษาบริษัท โปรแกรมว่าช่วยเหลืออะไรเราได้บ้าง เพื่อลดต้นทุน 500 ครับ

Comment

ก็ลองลงวินโด้ทับดูครับ โปรแกรมไม่หาย แต่ไม่รู้ว่าจะใช้โปรแกรมได้ไหมนะครับ

Comment

อ่า...ทำได้แล้วครับ
                หาในเว็ปมันให้ทำแผ่น Startup Disk ขึ้นมา
                แล้วบูทผ่าน Disk
                แต่ มันต้องให้บูทผ่าน Disk ทุกครั้งเลย ก็อปไฟล์วางก็ไม่หายซะงั้น
                แต่ไม่เป็นไรครับ ค่อยๆทำกันไป ขอบคุณทุกท่านนะครับ

Comment

Working...
                X