Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS F8Sn ใส่แรมบัส 800 ได้รึเปล่่าครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS F8Sn ใส่แรมบัส 800 ได้รึเปล่่าครับ ?

พอดีอยากจะเพิ่มแรมอะครับ แล้วของเดิมที่มากับเครื่องมันเป็นบัส 667 อะครับ

แล้วถ้าซื้อที่เป็นบัส 800 มาใส่ เครื่องจะใช้งานได้ที่เท่าใหร่อะครับ

ขอบคุณมากครับ

ก็ต้องใช้งานอยู่ที่667 สิคับ นอกเสียจากว่าจะoverclock ถึงจะเห็นผลของแรมbus800

Comment

แรม บัส สูงกว่า ทำงานที่บัส ต่ำกว่าได้ครับ บัส 800 มันจะลดลงมา 667 สบายอุรา

แต่ แรมที่บัสต่ำกว่า เช่น 533 เอามาใส่ ของท่าน มันไม่สามารถ ดันตัวเองไปทำานที่ 677ได้ครับ (มันเหนื่อยมัน)

พอเข้าใจนะครับ

เวลาซื้อ หากราคาไม่ต่างกันมาก เลือก บัสสูงๆ ไว้ดีกว่าครับ แม้เครื่องเราจะ รับบัสต่ำๆก้อตาม เพื่อ ถอดขายได้ราคา ไม่ตกเทรน ^ ^

Comment

^^^คิดดีๆ

Comment

ชิพเซ็ต 965 มันได้แค่ 667 นะท่าน เอามาก็เปล่าประโยชน์

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคร้าบบ

ตอนนี้ใส่เพิ่มไปเรียบร้อยแล้น 2G/667 ครับ ^^"

Comment

Working...
            X