Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบ USB แล้วชึ้นข้อความแบบนี้ (มีรูปครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบ USB แล้วชึ้นข้อความแบบนี้ (มีรูปครับ)

คือผม เสียบ Iphone เพื่อซิงค์เข้าคอม แล้วชึ้นข้อความแบบนี้ครับ แต่พอเสียบเครื่อง MP3 หรือ ธัมไดร์ กลับหาเจอและใช้งานได้ปกติครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ขอบคุณครับ

รอดูต่อไป อยากรู้ด้วย

Comment

เคยเป็นเหมือนกันไม่เป็น USB ธรรมดา รีสตาร์แล้วเข้าใหม่ก็ได้ครับ

Comment

คาดว่าต้องลง driver ของอุปกรณ์นั้นๆ ด้วย

Comment

พึ่งเป็นหรือว่าเป็นหลังจากประกอบเครื่องครับ

ถ้าเป็นหลังจากประกอบเครื่องแสดงว่าเสียบสายวลับกันให้แกะเครื่องมาเสียบใหม่ แต่ถ้ากรณีอื่นรอท่านต่อไป

Comment

เพิ่มเติมนะครับ คือว่า พอร์ต USB นี้ คือพอร์ตที่ติดอยู่กับจอ Dell อ่ะครับ คือมันจะมี USB ไปเสียบที่หลังคอมอีกที แล้วทีนี้ผมลงเกมส์ Deadspace แล้วเกิดภาพมันหมุน มีคนแนะนำให้ผมถอดอุปกรณที่เป็น USB ออก ผมก็ไปถอดออก แล้วทีนี้พอเสียบกลับเข้าไปใหม่ มันก้เป็นอาการดังรูปอ่ะครับ

ส่วนเรื่องต้องลง driver ผมว่าไม่ใช่ครับ เพราะผมเอาไปเสียบ USB ที่อยู่หน้าเคสมันก้ใช้งานได้ปกติอ่ะครับ

Comment

Working...
            X