Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามเรื่องโน๊ตบุคครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามเรื่องโน๊ตบุคครับ

มือใหม่อะครับ อยากจะหามาใช้ซักตัว

1. อยากรู้ว่า ถ้าชาติแบตเต็มจะเปิดได้นานกี่ชม ถ้าเล่นเกม+ดูหนัง

2. อยากรู้ สเปคขั้นต่ำที่ใช้เล่นเกม ระดับ เกมแนวยิ่งๆสงคราม
    3. ในห้างๆทั่วๆไป มีเน็ตฟรี ในห้างให้ใช้หรือเปล่าครับ เห็นมีป้าย ทรู wifi แบบนี้ต้องเสียรายเดือนเหรอครับ แล้ว ราคาขึ้นต่ำเท่าไหร่ ใช้ที่บ้านได้ด้วยหรือเปลาส

ลองบอกชื่อเกมสักเกมจะง่ายกว่านะ...
    เกมที่ออกมาในตอนนี้ส่วนใหญ่เกือบทั้งหมด ใช้การฺดจอขั้นต่ำแรม 128 MB ทั้งนั้น ถ้าคุณมีงบพอสมควรก็หาการ์ดจอที่มันมีแรม 256MB ขึ้นไป ในตอนนี้เท่าที่รู้การ์ดจอที่ว่านี้ก็มี
    Geforce go7600,gs7600,7600gt, และพวกซีรี่ย์ 8 ทั้งหลาย
    ATI Mobility X1600,X2500,HD2600 หรือสูงกว่านี้ครับ

ส่วนแรมเด๊ยวนี้เกมที่ออกมาใหม่นี่ขั้นต่ำเป็น 512MB - 1 GB ทั้งนั้นแล้วครับ ส่วน cpu นี่ ก็แล้วแต่เกมนะแต่ที่เห็นสูงสุดของขั้นต่ำบางเกมก็ P4 3.0 GHz ครับ (จำไม่ได้แล้วว่าเกมไร)
    ส่วนใหญ่จะอยู่ในช่วง P4 2.0GHz-3.0GHz นี่แหละ

ส่วนแบตของผมรุสึกถ้า่เล่นเกมจะอยู่ได้ 3 ชม. นะถ้าจำไม่ผิด
    ส่วน wifi นี่ไม่รุราคาครับแต่เท่าที่ทราบมาแพงมากๆครับ

Comment

notebook เด๋วนี้ต้อง core 2 duo ซัก 1.8 ก็ได้ละมั้ง แต่แบตผม เล่นเกมส์ เป็นเต็มสูบได้ ชั่วโมงครึ่งเอง
      เกมส์ แนวยิ่งๆ สงคราม อย่างตอนนี้ผมเล่น Ghost recon advance warfighter2 ใช้core 2 duo 2G
      Nvi Geforce 8400GS ที่ เต็มสูบยังไม่ลื่นเลยมีกระตุกบ้าง(รับlowก็เหมือนเดิม)
      น่าจะติดตรง ram แค่ 1G เพราะเครื่องผมมัน vista แดกram กระจาย ถ้า xp น่าจะลื่น

Comment

Originally posted by @lltiMe View Post
        notebook เด๋วนี้ต้อง core 2 duo ซัก 1.8 ก็ได้ละมั้ง แต่แบตผม เล่นเกมส์ เป็นเต็มสูบได้ ชั่วโมงครึ่งเอง
        เกมส์ แนวยิ่งๆ สงคราม อย่างตอนนี้ผมเล่น Ghost recon advance warfighter2 ใช้core 2 duo 2G
        Nvi Geforce 8400GS ที่ เต็มสูบยังไม่ลื่นเลยมีกระตุกบ้าง(รับlowก็เหมือนเดิม)
        น่าจะติดตรง ram แค่ 1G เพราะเครื่องผมมัน vista แดกram กระจาย ถ้า xp น่าจะลื่น
        ข้อเสียของ vista ก็ตรงเนี้ยแหละ แดกทรัพยากรเครื่องโคดๆๆๆๆ

Comment

Core 2 Duo T7100 = 1.8 Ghz มีเรทติ้ง เทียบเท่า Pentium 4 ~ 4.5 Ghz เลยทีเดียว (นอกจากเกมส์บางเกมส์จะไม่ทันสมัยดูแค่ Clock 1.8)

Comment

ไม t7100 มัน = 1.8 เองอ่ะครับแต่ t5600 ของผมมัน 1.83?

Comment

ถ้าเล่นเกมส์หนัก แบตจะประมาณ 1.30 ช.ม.ครับ ส่วน cpu แนะนำ core 2 duo ซีรี่ 7 ครับ ส่วนเรื่องการ์ดจอก็ตามท่านด้านบนเลยครับ

Comment

Working...
              X