Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการกินไฟของ psu คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการกินไฟของ psu คับ

1.ถ้าผม ต่อ psu 2 ตัว มันจะทำให้ com กินไฟเพิ่มขึ้นไหมคับ

2.ถ้าเพิ่มขึ้น เพิ่มเยอะไหม

ความคิดผม ถ้าต่อ2ตัว มันก้น่าจะ คล้ายๆๆกับ psu ที่มี แหล่งจ่ายไฟ 2 ชุด (ช่ายเปล่าหว่า)
    น่าจะกินไฟ พอๆๆกัน (psu แหล่งจ่ายไฟ2ชุด ในที่นี้คือ psu แพงๆๆอะ)--เข้าใจถุกไหมมันมีภาคจ่ายไฟ 2 ชุดใน1ตัว

ถ้าได้ความรู้จาก ประสบการจิงก้ดีนะ หรือผู้ที่ใช้ หรือเคยใช้ แบบ2 ตัว มานกินไฟเพิ่มมากไหม

ปล. เห้นหลายๆๆท่านในเวป บลอด ใช้psu ดีๆๆกานทั้งนั้น ไอ่ตัวผมก็ ไม่ค่อยมีเงิน มีpsuไม่มีต้นตะกุล2ตัวก็เลยจะเอามา dual channal ----ถ้ามันกินไฟไม่ มาก...

ขอบคุงทุกคำตอบคับ

ใช้ psu 2 ตัวไฟก้ต้องกินเพิ่มอยุ่แล้วครับ
    แต่ขึ้นอยุ่กับว่า psu แต่ละตัว จ่ายไฟให้กับอุปกรณ์กี่ตัวด้วยครับ
    เช่นตัวแรกจ่ายให้กับระบบทั้งหมด และ ตัวที่สองจ่ายให้กับการ์ดจอเท่านั้น

อัตราการใช้พลังงานก็จะเบี่ยงเบนไม่เท่ากันด้วยครับ

การติดตั้งใช้งานก้เหมือนกับต่อชุดแหล่งจ่ายเพิ่มเข้าไปอีกตัวเท่านั้นเอง

ไม่มีอะไร จ่ายค่าไฟเพิ่ม เบ่เบ๊...~

Comment

Working...
    X