Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า BF2 Bad Company ที่มีขายตอนนี้ สามารถเล่นออนไลน์ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า BF2 Bad Company ที่มีขายตอนนี้ สามารถเล่นออนไลน์ได้มั้ยครับ

พอดีเห็นมีตัว Limited มาขาย เลยว่าจะซื้อมาเล่นออนไลน์ แต่กลัวไม่มีเซิฟไทยให้เล่น เซิฟนอกกลัวแลค เลยอยากถามเพื่อนๆที่เล่นอยู่เป็นไงมั่งครับ

ถ้าซื้อเพราะจะเล่น Beta ตอนนี้ใกล้จะปิดแล้วนะครับ ถ้าจำไม่ผิดปิด 25.2.2010 เปิดให้เล่นอีกทีก็วันจำหน่ายจริง
    เซิร์ฟเวอร์ไทยไม่แน่ใจว่าจะมีใครเปิดไหมเพราะตอน Beta ผมเข้าไปลองเล่นแค่พักนึก เห็นใกล้สุดเป็นสิงค์โปร์

เท่าที่ลองเล่นก็โอเคนะสนุกดี ส่วนเรื่องแลคไม่ค่อยเท่าไหร่ครับเล่น ping 300 ได้สบาย สูงกว่านี้ยังไม่เคยลองลบเกมไปก่อนล่ะ
    ส่วนตอนลองใช้ sniper ยิงเป้าเคลื่อนที่ตั้งแต่ ping 70-300 ก็ไม่ค่อยต่างกันมาก กะใกล้ๆกัน
    netcode ใช้ได้ครับ ถ้าเป็น BF2 นี่ ping 150 อาการก็เริ่มออกล่ะวัตถุในเกมเริ่มลอยไปลอยมา
    หรือถ้าเป็น CoD ก็ต้องยิงดักทนเล่นได้อย่างมากก็ ping 350 เกินกว่านี้ยากบางทียิงหมดแม็กไม่โดนเลยก็มีทั้งที่รู้ว่าต้องกะประมาณไหน

ไม่งั้นก็ลองสั่งกับ Steam แล้วลอง Beta ดูว่าชอบไม่ชอบ หรือว่ามีปัญหาอะไรก็ cancel pre-order ได้
    Last edited by Gilgameshz; 19 Feb 2010, 14:22:48. Reason: แก้คำผิด

Comment

ping เยอะเล่นได้ก็ดีไป แต่ถ้า sv เต็มนี่ดิ ไม่รู้ระบบมันเป็นไง ขนาดแต่ก่อน bf2 เปิดใหม่ๆมี sv ไทยเป็นของตัวเองยังต้องแย่งกันเล่น นี่ไปแย่งกับคนสิงคโปร์ จะไหวไหมเนี่ย - -

Comment

ผมว่า server เต็มไม่น่าจะมีปัญหามากเหมือนเมื่อก่อนนะเพราะเท่าที่ดู server inter ส่วนใหญ่ ping จะอยู่ประมาณ 200-400
        ดูจากชื่อ server แล้วส่วนมากจะเป็นแถว EU UK US อะไรพวกนี้ ปกติผมก็ชอบเล่นกับพวกฝรั่งอยู่แล้วเท่าที่เล่นใน BF:BC2 นี่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
        ส่วนพวกใกล้ๆ บ้านเรานี่น่าจะมีแค่สิบกว่า server พวก สิงค์โปร์ จีน ญี่ปุ่น มาเลเซีย อะไรพวกนี้
        *อิงข้อมูลเฉพาะใน beta นะครับ เปิดจริงคิดว่าน่าจะมีเยอะกว่านี้

Comment

มีเงินซักล้านแล้วจะทำ dedicate server ให้เล่น

Comment

Working...
          X