Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก Overclock VGA BenQ S31 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก Overclock VGA BenQ S31 ครับ

วันนี้ไปอัปแรมเพิ่มอีก 1GB
    เคยรู้ว่า ถ้าอัปแรมเพิ่ม แล้วเราสามารถ overclock VGA
    ของตัวนี้เพิ่มได้อีกจาก 128MB เป็น 200+ MB..
    แต่ไม่รู้ว่าทำไง ลองโหลดไดร์ฟเวอร์ใหม่จากเวปแล้ว มันก็ยังไม่เพิ่ม
    เลยอยากรู้ว่ามีวิธีการทำอย่างไรบ้างครับ???
    รุ่นที่ใช้ มีสองตัวคือ S31 กับ S61 ครับ (อัปแรมมา 1GB ทั้งคู่)
    ขอบคุณครับ

S31 มันโน๊ตบุ๊ก ไม่ใช่หรือครับ
    แนะนำอย่างไป o/c เลยครับ กินไฟ + ร้อน ปาวๆ ครับ

Comment

งงง
      หรือว่าจะเป็นโนตบุค ถ้าเปนโนตบุค บางรุ่นจะทำไมได้นะ

Comment

Working...
      X