Announcement

Collapse
No announcement yet.

เ่รียนผู้อยู่ในวงการ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เ่รียนผู้อยู่ในวงการ

แนวโน้มราคาของ computer ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ ระหว่างซื้อตอนนี้เลยกะรอให้งาน commart ผ่านไปก่อน ราคาจะแตกต่างกันมากไหมครับ

ถ้าจำเป็นต้องรีบใช้ก็ซื้อเลยคับ ไม่จำเป็นต้องรอหรอกคับ

Comment

ช่วงไตรมาสที่ 4 ของปี่เก่าต่อไตรมาสที่ 1 ของปีใหม่ ราคาคอมพ์จะลดลงครับ เพราะเป็นช่วงที่มีการจับจ่ายใช้สอยเงินเพื่อซื้อของขวัญในวันคริสต์มาสและวันขึ้นปีใหม่ รวมไปถึงเทศกาลตรุษจีนของชาวจีนด้วยครับ แล้วพูดจริงๆว่า่ซื้อคอมพิวเตอร์ในงานกับซื้อตามร้านทั่วไป ผมว่าราคามันต่างกันนิดเดียวเองแถมต่อรองราคาไม่ค่อยได้ด้วย

Comment

มันก็ลดทุกเดือนอยู่แล้วครับ

Comment

รีบใช้ไหมละครับ

Comment

ลดลงเรื่อยๆครับ ลงเกือบทุก อาทิตย์

Comment

ฮา เมื่อก่อน ราคามันต้องสูงกว่า อนาคต มันคงไม่แพงขึ้นหรอก

Comment

ความคิดผมนะ

ผมว่า ราคามันก็คงลดเรื่อยๆ

แต่ในงาน มัน มีมีโปรโมชั่น + สาวๆ อิอิ

Comment

ผมพึง ประกอบcom ใหม่มาเมื่อต้นเดือน หลังจากที่ดูราคาอุปกรณ์มา ประมาณ 3เดือน ราคาก็ขยับลดลงไม่มากนักครับ ตัวที่ลดอย่างต่อเนื่องและราคาร้อนแรง เห็นจะเป็น การ์ดจอนะครับ (ทำให้เกิดกิเลสขึ้นลำหรับหลายๆท่านรวมถึงผมด้วย) ตัวอื่นๆ ก็ค่อนข้างนิ่งๆ สำหรับช่วงนี้ น่าจะเป็นหลังปีใหม่ อาจจะมีอะไรใหม่ๆมา ราคาคงจะเปลียนแปลงเยอะนะครับสำหรับช่วงปีใหม่ ในความคิดผมนะครับ

Comment

ถ้าคุณรีบใช้ก็ซื้อเลยครับแต่ถ้ายังไม่จำเป็นก็รอไปก่อนก็ได้ครับ เพราะยังไงราคามันก็ลงเรื่อยๆเมื่อมีเทคโนโลยีใหม่ๆอยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by Kiraeiei View Post
                      ถ้าคุณรีบใช้ก็ซื้อเลยครับแต่ถ้ายังไม่จำเป็นก็รอไปก่อนก็ได้ครับ เพราะยังไงราคามันก็ลงเรื่อยๆเมื่อมีเทคโนโลยีใหม่ๆอยู่แล้วครับ
                      ถูกแล้วครับซื้อตอนไหนก็เหมือนกันเพราะว่าเทคโนโลยี มันมาเร็ว ของใหม่ๆมาเรื่อยๆ ถ้ามัวแต่รอ ก็คงไม่ได้ซื้อแน่นอน เพราว่ารุ่นที่คุณดูอยู่นั้น อนาคตมันถูกลง แต่มีรุ่นใหม่ออกมา คุณก็อยากได้ ก็รอไปอีก รอ... ไป

Comment

เมื่อสงการนต์ที่ผ่านมาประกอบ E8200 ไป 6,690 หลังจากนั้นเดือนนึงได้ ที่ E8xxx ออก ราคาลงแทบใจหาย

เทคโนโลยีรุ่นก่อนย่อมต้องตกลง เพราะมีรุ่นใหม่เข้ามาแทนครับ ราคาก็เช่นกันครับ ซื้อก่อนใช้ก่อน

Comment

ถูก แล้วนะผมว่า รอได้ก็รอ ซื้อก่อนใช้ก่อน -*-

Comment

ตามนั้น...

Comment

Working...
                            X