Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ Cpu รุ่นใหม่ (1333) จับมือกับ MB รุ่นเก่าแต่เก๋า (พี่มืด) จะเป็นไงโปรดติดตาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อ Cpu รุ่นใหม่ (1333) จับมือกับ MB รุ่นเก่าแต่เก๋า (พี่มืด) จะเป็นไงโปรดติดตาม

รายละเอียด
    Mainboard : DFI Infinity P965 Dark Non S : Bios 424
    Cpu : Intel C2D E6750 SLA9V FPO/BATCH#: L724A962 Pack Date 07/27/2007
    Ram : G.Skill 2GBHK PC2-8500 1066 5-5-5-15 @ 4-4-4-9-4-25-2-9-9-2-8-5-5-4-4-4 ตลอดการทดสอบ
    Vga : Galaxy 8600GT Overclock Edition + Pencil Mod
    Power Supply : Thermaltake Tough Power 850W
    Water Cooling : Swiftech Apogee GT + Radiator 3*12mm + ปั๊มตู้ปลาโมมาวางข้างนอก

อุณภูมิห้องขณะเทสประมาณ 26-27 องศา ปรกติเวลาเทสจะไม่ค่อยเปิดแอร์แต่พอดีได้ Cpu ตัวนี้มาเลยอยากรู้ว่าถ้าเย็นๆแล้วจะลากไปได้ที่สุดเท่าไหร่

หน้าตาของเครื่องก็ประมาณในลายเซ็นต์เลยน่ะครับ

System ของเครื่องก็ WinXP ธรรมดาๆ ลงโปรแกรมตามปรกติเพื่อใช้ในการใช้งานไม่ได้ปรับแต่งเพื่อคะแนนแต่อย่างใดๆ

ก็ดูตามผลเทสเลยล่ะกันครับจะค่อยๆลงให้ รูปอาจจะใหญ่หน่อยขออภัยด้วยละกันครับ
    รูปชุดที่ 1 จะเป็นเน้นการใช้งานแบบ เสถียรๆ ส่วนชุดที่ 2 จะเน้นแบบอัดเอามันส์ น่ะครับ

อันนี้ System ก่อนหน้านี้

P5K Deluxe + E6850 + 8600GT
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=95272

P5W DH Deluxe + E6600 + X1950XT
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=25441

ของใหม่แพงแต่ไม่ได้แปลว่าจะแรงกว่าของเก่าเสมอไป

ชุดที่ 1

CineBench & Fritz Chess

Pi 1Mb

Pi 32Mb

Aquamark

3DMark2001

3DMark2003

3DMark2005

3DMark2006

PCMark05 คะแนนไม่ออกมันฟ้อง Webpage Rendering Fail ไม่รู้ทำไงผมไม่ได้ใช้ Internet Explorer ไม่รู้เกี่ยวเปล่าผมใช้ Maxthon 2.0

Everest

Last edited by Peter-C; 3 Oct 2007, 02:08:54.

ชุดที่ 2 เทสมันๆ

Last edited by Peter-C; 3 Oct 2007, 00:24:53.

Comment

เมนบอร์ด MOD อะไรเปล่าคะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
        เมนบอร์ด MOD อะไรเปล่าคะ
        บอดมันเทพอยู่แล้วงับ ไม่ต้องโมอะไรเลย ตอนนี้กำลังรอเทส Pi 32MB อยู่ ใจร่มๆเน้อ

Comment

CPU เทพ อิอิ รอชมต่อคับผม 8*520 นี่ใช้งานตลอดเลยเหรอคับ ทำไมโหดจิง อิจฉามากมาย

Comment

Originally posted by shikuva View Post
            CPU เทพ อิอิ รอชมต่อคับผม 8*520 นี่ใช้งานตลอดเลยเหรอคับ ทำไมโหดจิง อิจฉามากมาย
            520 นี่ถ้าไม่ได้เทสโปรแกรมหนักๆ เล่นแบบไม่เปิดแอร์ ก็ไหวอยู่ครับ แต่ถ้าจะเทสโปรแกรมนี่ต้องทำให้เย็นๆ ซัก 27-28 เพราะปรกติไม่ค่อยจะเปิดแอร์อยู่แล้วห้องจะ 32-34 คับ

อัพผล Pi 32Mb

Comment

แรงครับ แบบนี้ต้องหามือ2มาเล่นสักตัว

Comment

อัพ 3DMark2001-2006 จ้า

Comment

เย็นดีแต้ๆ....

Comment

น้ำหรือซิงอะครับ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                      น้ำหรือซิงอะครับ
                      น้ำครับ รูปในลายเซ็นต์เลยครับ

ปล. กำลังจะลงผล PCMark05

Comment

ไฟเยอะขนาดนี้ระวังนะคร้าบพี่ บอร์ดจะไปซ้าก่อน

Comment

ส่งผล Everest

Comment

ไฟ เท่าไรหรอครับ

Comment

Originally posted by shikuva View Post
                              ไฟเยอะขนาดนี้ระวังนะคร้าบพี่ บอร์ดจะไปซ้าก่อน
                              เวลาใช้งานจริงใช้ไฟแค่ +375-400 คับประมาณ 1.6 กว่าๆ นี่จ่ายไฟเผื่อไว้ก่อนจะได้เทสผ่านให้หมดๆทีเดียว

Comment

Working...
                              X