Announcement

Collapse
No announcement yet.

e6300 รบกวนเรื่องแรมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e6300 รบกวนเรื่องแรมหน่อยครับ

ผมใช้ e6300 + ds3 + d9gmh*2
    วันนี้ก็คล๊อกใช้งานเรื่อยๆ แต่พอตอนเย็น
    ก็คล๊อกกลับใช้งานปกติ ที่ 2.8 bus 400 ทด 1:1
    แต่ว่าดูใน cpu-z มันไม่ขึ้นค่า cas หรือเปิดใน memset
    ก็ไม่ขี้นให้ปรับ ไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไรหรอครับ
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

1.ลอง Flash Bios กลับมาที่ตัวแรกสุดครับ หรือตัวอื่นๆ
    หรือ
    2. ลดมาเป็น 5-5-5-15ครับ

ลองดูนะครับ

Comment

เจอสาเหตุแล้วครับ เป็นเพราะโปรเเกรม memtest
      จำได้ว่าก่อนหน้านี้ลองเปลียนเปน cas 3
      แล้วก็เกิดปัญหานี้มา
      แต่ตอนนี้ลบโปรแกรมแล้วครับ
      ใช้ได้เป็นปกติแล้ว ขอบคุณมากครับ
      ^^

Comment

Working...
      X