Announcement

Collapse
No announcement yet.

Software ที่ลงได้ครั้งเดียว ถึงจะ format เครื่อง พอลงใหม่ก็ใช้ไม่ได้ แก้ไขได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Software ที่ลงได้ครั้งเดียว ถึงจะ format เครื่อง พอลงใหม่ก็ใช้ไม่ได้ แก้ไขได้ไหมครับ

คือเป็น software ที่มี license ลงได้ 1 ครั้งต่อ 1 เครื่อง ถึงจะ format เครื่องใหม่แล้วแต่พอลงใหม่ก็ยังใช้ไม่ได้ ไม่ทราบว่ามันจำอะไรไว้ครับ ขนาด format แล้วยังใช้ไม่ได้ มีวิธีแก้ไขหรือเปล่า

Originally posted by Salemslot View Post
    ลงได้ 1 ครั้งต่อ 1 เครื่อง
    เป็นคำตอบสุดท้าย...

Comment

software ที่มี license ที่ว่ามาเนี่ยะ คือที่ซื้อมาเหรอ ลองยกตัวอย่างหน่อยดิว่ามันคือโปรแกรมอะไรอ่ะ?

Comment

อย่างงี้ผมว่าลองติดต่อเจ้าของโปรแกรมดูดีกว่ามั้งครับ

Comment

มันมีด้วยเหรอครับ???

Comment

งง

Comment

โปรแกรมนี้คิดว่าต้องใช้แผ่น floppyด้วยใช่มั๊ย..?? หรือไม่ก็ flashdriveที่เขาแถมมาให้..

Comment

Dictionary เวอร์ชั่น 5 ของใครหว่า(ไม่แน่ใจไม่ระบุ) เคยซื้อของมีลิขสิทธิ์มา 299 บาท ทีแรกว่าจะทดลองลงเล่นๆก่อนแล้วถอดออก ปรากฏว่าเป็นเรื่องเลย พอจะลงจริงๆลงไม่ได้เพราะมันให้ลงได้ครั้งเดียว ตอนหลังไปรู้วิธีเอาตัวรอดแล้ว ที่ลงซ้ำไม่ได้เพราะมันจำ Volume ID ของพาร์ติชั่นที่เคยลงไว้นั่นเอง

Comment

Working...
                X