Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการทาซิลิโคน บน cpu หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการทาซิลิโคน บน cpu หน่อยครับ

ผมเห็นบางคนบอกทาบางๆ ให้หมดทั้งแผ่น ผมเห็นช่างบางคนก็หยดซิลิโคนลงไปหยดนึงแล้วปิดด้วยซิงค์เลย พอดีจะเปลี่ยนบอร์ดไหม คงต้องถอดออกหมด รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ กลัวเจ้ง

หยดซิลิโคนลงไปหยดนึง แล้วปิดด้วยซิงค์เลย หมุนซ้าย หมุนขวา

Comment

ใช้บัตรแข็ง ๆ เกลี่ยให้ทั่ว ๆ บาง ๆ

แล้วแต่ ไม่รู้ว่าอย่างไหนมันจะดีกว่ากัน ครับ ลองดูชอบอย่างไหน เอาอย่างที่ชอบ

Comment

ของผมทาบางๆแล้วเกลี่ยให้ทั่ว ไม่ต้องหนามากก็พอครับ

Comment

ผมก็เกลี่ยนะ กลัวมันไม่ทั่ว

Comment

ผมหยดมากนิดนึง แล้วใช้บัตรเกลี่ยเป็นรูปปีระมิดฐานกว้างหน่อยนึง แต่เกลี่ยไม่เต็มกระดองนะ แล้วใช้ซิ้งค์กดลงไปได้เลย ไม่มีการเกิดฟองอากาศ

-- ที่ไม่หยดกลางอย่างเดียว เพราะใช้วิธีนี้ต้องออกแรงกดซิ้งค์ให้กึ่งกลางพอดีจริงๆ ไม่งั้นมันจะรีดออกไปทางด้านข้างซะฝั่งนึง

-- ส่วนวิธีเกลี่ยบางๆให้ทั่ว มันก็มีโอกาศเกิดฟองอากาศที่หน้ากระดองได้อีก
            Last edited by gidd009; 3 May 2008, 04:20:50.

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=o7rPqCvCt0g&NR=1

อันนี้สอนดีครับผมชอบ

Comment

Working...
              X