Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรหน่อยค่ะ อย่ากจะCFคิดว่าจาคุ้มมั้ยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรหน่อยค่ะ อย่ากจะCFคิดว่าจาคุ้มมั้ยค่ะ

มี Palit 8600 GT Super 512/128 bit DDR2
    ถ้า เอามา CF แล้วจาคุ้ม
    แล้ว ถ้า CF แล้ว จะได้ Spec เท่า Card ตัวใด ค่ะ

เพราะ ตอนนี้ใช้ Palit 8600 GT Super 512/128 bit
    แล้วซื้อ ใหม่ก็ราคา 2500 เองอ่าค่ะ
    หรือ จะซื้อ Card ใหม่ดี ถึงจาคุ้ม

รบกวน ท่าน เทพ ตอบด้วยจ้า

ฝั่งเขียว เค้าเรียก SLI เน้อ

รอท่านเทพมาตอบ

Comment

ท่านเทพมาตอบหน่อยครับ อยากรู้เหมือนกัน
      แต่ผมว่ากรณีนี้ มันน่าเรียก SLI นะ

Comment

Originally posted by alanox View Post
        มี Palit 8600 GT Super 512/128 bit DDR2
        ถ้า เอามา CF แล้วจาคุ้ม
        แล้ว ถ้า CF แล้ว จะได้ Spec เท่า Card ตัวใด ค่ะ

เพราะ ตอนนี้ใช้ Palit 8600 GT Super 512/128 bit
        แล้วซื้อ ใหม่ก็ราคา 2500 เองอ่าค่ะ
        หรือ จะซื้อ Card ใหม่ดี ถึงจาคุ้ม

รบกวน ท่าน เทพ ตอบด้วยจ้า
        ขายแล้วซื้อ 9600GT 9600GSO คุ้มกว่าครับ
        แรงกว่า ซื้อตัวเดิมมา SLI อีก

Comment

cf = ATI SLI= GF ต้องใช้เมนบอร์ดที่รองรับนั้นๆด้วย

Comment

เห็นด้วยๆ ถ้าจะซื้ออีกตัว ก็ตั้ง 2500 แน่ะ

เอาตัวที่มีขายสัก 2 พัน แล้วรวมกับตังที่มี ไปซื้อ 9600 เลยดีก่า

>w<

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
              ขายแล้วซื้อ 9600GT 9600GSO คุ้มกว่าครับ
              แรงกว่า ซื้อตัวเดิมมา SLI อีก
              ตามนั้น

Comment

เรื่อง SLI นี่แม้ว่าเอาการ์ดระดับกลาง 2ตัวมาทำ
                ความเร็วก็สู้การ์ดระดับสูงใบเดียวนะครับ (อ่านมา)

SLI นี่ทำแล้วต้องมีเกมส์ที่สนับสนุนด้วยใช่ไหม?

Comment

แล้ว ถ้าซื้อ ATI 3870 กับ ATI 4850
                  อันไหนดีกว่ากันค่ะ

Comment

Originally posted by alanox View Post
                    แล้ว ถ้าซื้อ ATI 3870 กับ ATI 4850
                    อันไหนดีกว่ากันค่ะ
                    4850 ดีกว่ามากครับ

Comment

ไม่คุ้มอ่ะเกมไหนไม่รองรับมันก็ใช้การ์ดจอตัวเดียวอยู่ดี

Comment

Working...
                      X