Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากปรึกษาเปลี่ยนการ์ดจอครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากปรึกษาเปลี่ยนการ์ดจอครับผม

ผมซื้อเครื่อง ยี่ห้อ Acer รุ่น M1201 มาได้ซักพักแล้วครับ อยากเปลี่ยนการ์ดจอ แต่ไม่มีความรู้เท่าไร เลยอยากปรึกษา พี่ๆน้องๆว่า
    ตามสเปคนี้ เปลี่ยนใส่การ์ดจอ ATI Radeon HD3470 หรือสูงกว่านี้ได้ไหมครับ มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ สำหรับเจ้าคอมตัวนี้

สเปคของเจ้าเครื่องนี้ ก็ http://www.acer.co.th/v2008/product_...p?id=686&cat=6

ขอบคุณมากๆครับผม

ใส่การ์ดจอที่เป็น PCI-E ได้ทุกรุ่นแหละครับ แต่ Acer มักจะเป็นเคสเล็ก ใส่การ์ดยาวๆอาจทำให้ติดฮาร์ดดิสได้
    แล้ว PSU ของ Acer ให้มาแค่ 250W ใส่การ์ดแรงๆแล้ว เปิดไม่ติดแน่นอน

งบน้อยลองมอง 3850 ดีกว่าครับ 2000 ต้นๆ แรงกว่า HD3470 เยอะ ใช้ยาวๆ
    แล้วหา PSU บ้านๆ 550W ขึ้นไป ราคาสัก 500-600 เอาอยู่

หมายเหตุ Acer แกะเครื่องระวังอย่าให้วอยด์ขาด เพราะมันจะหมดประกัน แต่คงยาก เปิดเคสยังงัยก็ขาดแหงๆ

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

4850 4870 9800GTX+ GTX260 ไปเลย ต่ำกว่านี้เอาไม่อยู่แล้ว สำหรับเกมปัจจุบัน(ปรับเต็มนะ)555+

Comment

มีรุ่นไหน ที่ไม่ต้องเปลี่ยน Psu 250w บ้างครับ แบบสุดของ 250w

Comment

การ์ดใบเล็ก บนเงื่อนไขที่ไม่เสียบไฟเพิ่ม 9500GT น่าจะโอเคครับ ถ้าไม่คาดหวังเรื่องความแรงแบบสุด หรือ เล่นเกมส์ Offline แบบหนักๆ

Comment

ถ้าใหเพอแนะ 4670 น่าจะได้น่ะ ไม่ต่อไฟเพิ่ม และแรงด้วย

Comment

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

Comment

Working...
                X