Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอของโน๊ตบุ๊คครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอของโน๊ตบุ๊คครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง

โน๊ตบุ๊คผม
    Acer Aspire 4736G
    Intel Core 2 Duo T6600 2.20 GHz
    Ram 2 GB
    VGA Nvidia 105 M
    HDD 320 GB

ตอนนี้มีแผน อยากจะเพิ่ม ฮาดร์ดดิส์ เป็น 500 GB เพิ่ม RAM เป็น 4 GB และสุดท้าย อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอ ไม่ทราบว่าการ์ดของโน๊ตบุ๊ครุ่นนี้พอจะมี
    การ์ดจอให้เปลี่ยนบ้างไหมครับ ถ้าจะเปลี่ยนให้เปลี่ยนยังไง แล้วซื้อที่ไหน บอกผมหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ...

อัพเกรดได้เเค่นั้นเเหละครับ รุ่นนี้การ์าดฝังบอดเปลี่ยนไม่ได้ครับ

Comment

ที่เข้าใจการ์ดจอของโน๊ตบุ๊ค ส่วนใหญ่ แล้วมักเปลี่ยนไม่ได้ เรามักไปฟังคนขายบอกว่าการ์ดจอแยก ซึ่งทำให้เข้าใจผิด นึกว่ามันถอดเปลี่ยนได้ แต่ความจริงที่คนขายพูดไม่หมด (หรืออาจไม่รู้ไม่ก็บอกไปตามสคิป อิอิ) มันแยกการทำงานกันมากกว่านะ แต่ก็มีอยู่นะบางรุ่น จำไม่ได้รู้แต่ว่าแพงมาก ซึ่งถ้าทำแบบถอดได้ บริษัท คงศุนย์เสียกำไรไป มหาศาล แน่ๆ ซื้อการ์ดจอ กับ ซื้อทั้งเครื่อง อันไหนจะได้กำไรมากกว่ากันล่ะ จริงไหม ถ้าคุณเป็นผู้ประกอบการ รายได้ทั้งนั้น อิอิ

Comment

Working...
      X