Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุปกรณ์ขนาดนี้จำเป็นต้องเล่นน้ำป่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุปกรณ์ขนาดนี้จำเป็นต้องเล่นน้ำป่ะคับ

CPU INTEL E8400
    VGA GTX 280
    RAM 4G
    HD SATA 160*2 RAID 0
    LCD DELL 22

ตอนนี้ยังไม่ได้ถอยครับเพราะยังไม่ลงตัว ส่วนมากจะใช้งานโปรแกรม Photoshop CS3 / After effect CS3 / Premier / Sonar 6 และพวกตัดต่อแปลงไฟล์อะไรพวกนี้อ่ะครับ ส่วนเกมส์อยากเล่นเกมส์ Crysis / Call of duty แบบภาพสวยๆมันๆ

อุปกรณ์ที่ผมวางแผนไว้ข้างต้นถ้าหาก foolload แล้ว Temp จะสูงมากป่ะครับ ตอนนี้กำลัง ศึกษาข้อมูลว่าจะใช้งบเท่าไร่ดีให้คุ้มที่สุด ขอคำชี้แนะจากจอมยุทธทั้งหลายด้วยครับ

ลองใช้เดิมๆดูก่อนครับ ถ้ามันร้อนจนเกินไป ค่อยหันมาเล่นน้ำก็ยังไม่สาย แต่ถ้ามันร้อนหรือเราคิดว่าอยากเล่นน้ำ ก็เล่นไปเลยครับ ถ้างบถึง เล่นน้ำดูดเงินไม่ใช่เล่นเลยย

Comment

ถ้าไม่ OC โหดๆ ลมก็เอาอยู่ครับ แต่ถ้าอยากจะเล่นน้ำก็เตรียมงบไว้ซัก 1.2 หมื่นแล้วกันครับ

Comment

ไม่จำเป็นครับ ใช้ Ultra Extreme ก็อยู่แล้วครับ ทำงานแบบนี้คงไม่ต้อง OC หรอกครับ(จะเอางานไปเสี่ยงกับ ความไม่สเถียรคงไม่ดีนัก) ก็ไม่ต้องใช้น้ำครับ ^^

Comment

เรื่องนี้แล้วแต่งบเลยครับ น้ำ จุดประสงค์หลักๆคือ เอาไว้ดับความร้อนให้ไวกว่าใช้ลมและเอาไว้โหดบ้าพลัง แต่ถ้าจะติดเพื่อสวยงามก็ได้ครับ ไม่ผิดจุดประสงค์

Comment

งบผม 3000 ก้ได้เล่นน้ำละ แต่ใช้ของพวกbigwaterอ่ะครับเยนเหมือนกันถ้าเปลี่ยน บลอค ก้ เพิ่มไปอีก2000-*-

Comment

จริงครับ ซิ้งลมดีๆ กะความเร็ว เท่าที่เสถียรดีกว่าครับ....

ถ้าอยากเล่น เพือ่ลองละ โอเคครับ แต่ว่า เอามาเพือ่เล่นในระดัย ที่ลมรับได้อ่ะ ยุ่งยากเกนความจำเป็นครับ

Comment

มีเงินก็ซื้อเลยครับ สวยด้วย

Comment

Working...
                X