Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือที่ครับ เพื่อลูกหลาน!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือที่ครับ เพื่อลูกหลาน!

คือว่า ตอนนี้ มีหลานอยู่คน กำลังวัยรุ่นเลย 14-15 อยู่ที่จังหวัดนครปฐม.... พ่อแม่ก็อยากให้ลูกมีความรู้ก็เลยซื้อคอม มาให้ใช้ พร้อมทั้งติดเน็ต ความเร็วสูงให้ด้วย ถึงแม้จะอยู่ไกลแต่เน็ตก็ยังเข้าถึงกลางท้องนาเลย อำเภอกำแพงแสน นะครับ ผมก็ได้ไปดูบ่อยๆ แต่พักหลังพ่อแม่เขามาบอกว่า ลูกชอบเล่นเน็ตบ่อยๆ ตอนกลางคือ ผมก็ลองเข้าไปดูในเครื่งก็พบว่า ได้ลงพวกแคมฟ๊อกด้วย ชักอย่างจะเป็นห่วงก็เลย อยากจะถามว่า อยากจเห็นหน้าจอว่า หลานผม มันเล่นอะไร อยู่ ทำอะไรอยู่บ้างนะครับ เพื่อตัวของหลานผมเอง และพ่อแม่เขาด้วยครับ
    ปล. เรื่องจริงนะครับ ผมจะเอาไปใช้จริงๆ ตอนนี้ ผมบวช อยู่ 1 พรรษา จึงค่อยสึก ขอบคุณเจริญพร มน ณ ที่นี่ด้วยครับ

ติด no-ip (http://www.no-ip.com/) เพื่อให้รู้ เวลาต่อ net งับจะได้ชี้เครื่องได้ถูก

แล้ว ลง pc-anywhere แล้วตั้งเป็น host ไว้ (ใส่ user+password ดีๆ ละงับ)

ps connect เข้าปายแล้ว control เครื่อง host ได้เลยนะงับ แต่ ทั้งนี้ทั้งนั้น การทำแบบนี้ ละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคล นะงับไม่แนะนำให้ ทำอย่างยิ่ง จับหลานมานั่งคุยดีก่างับ 14-15 ม่ายช่ายเด็กแล้วนะงับ

Comment

Working...
    X