Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิ๊การปรับโปรแกรม NVIDIA Control Panel ให้มีประสิทธิภาพที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิ๊การปรับโปรแกรม NVIDIA Control Panel ให้มีประสิทธิภาพที่สุด

อยากทราบวิ๊การปรับโปรแกรม NVIDIA Control Panel ให้มีประสิทธิภาพที่สุด ต้องปรับตรงไหนยังไงมั่งครับ
    ผมใช้ GeForce 7500LE เล่นวินนิ่งแล้วยังกระตุเลยอะครับ ของเพื่อน 7300LE ไหลลื่น ความจำเท่ากันด้วย 256 mb ภาพความละเอียดก็เท่ากันนะ

GeForce 7500LE เดิมๆดีสุดแล้วครับ ปรับสีเพิ่มให้แจ่มหน่อยก็พอ ส่วนแรมน้อยไปครับอย่างน้อยก็1gไปเลย

Comment

แต่ผมสงสัยว่าทำไมมันยังกระตุกนี่สิครับ ลองไปโหลด RivaTuner มาแล้ว แต่ยังใช้ไม่เป็นแนะนำหน่อยนะ
      ลองปรับครั้งแรก จอก็มัว ภาพเบลออะเลยไม่ปรับเลย -*-

Comment

รบกวนเรื่องการปรับค่าด้วยครับ จะเป็น NVIDIA Control Panel หรือ RivaTuner ก็ได้ครับ

Comment

ไม่เคยปรับ ไรเลย ปรับแต่ ออกทีวี อุ อุ

Comment

ลองอัด Ram ให้ถึง 2G ดูนะครับมันอาจจะช่วยได้ถ้าดูแล้วผมว่าการ์ดจออาจจะทำงานได้ไม่เต็มที่ครับผมใช้ 7300GT Top อยู่มี Ram2G ยังเล่น lost planet ปรับ Medium ได้อยู่เลย

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
              ไม่เคยปรับ ไรเลย ปรับแต่ ออกทีวี อุ อุ
              เหมือนกันครับ ออก TV เป็นอย่างเดียว (ใน Driver VGA อะ)

Comment

Working...
              X