Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ รบกวนช่วยตอบเรื่อง Nod32 น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ รบกวนช่วยตอบเรื่อง Nod32 น่ะครับ

ผมลงโปรแกรม Nod 32 ปรากฎว่าลงผ่านทุกขั้นตอน
    1. เมื่อเปิดดูที่ NOD 32 Control Center เห็นเขียนไว้ว่า
    Virus singnatre database version : 2047(20070208)
    Dated : Thursday,Feburay 08,2007
    Virus singnatre database build : 9029
    ทั้งหมดนี้หมายถึงอะไรครับ
    2. เมื่อกดอัพเดทผ่าน Internet มีข้อความว่า
    Your version of nod32 is up todate.No update necessary
    3. เมื่อกดที่ NOD32 มีข้อความว่า
    The Virus singnatre database isout of date. It is highly Recommended that you update NOD32 immediately to ensure maximum against threats.
    แล้วกด ok ต่อจากนั้นขึ้นหน้างต่าง Scanner Manual
    ทั้งหมดนี้เป็นเพราะอะไรจะแก้ไขอย่างไรครับ ขอบคูณมากครับ

เพิ่มเติมครับ
    4. ตรงทาสก์บาร์ล่าง บอกว่า Window Seurity Alert หมายความว่าอย่างไรครับ
    หมายเหตุ ก่อนที่ผมจะลงโปรแกรม NOD 32 ตรงจุดนี้บอกว่าไม่มีโปรแกรม Antivirus เมื่อผมลงโปรแกรม NOD 32 ก็เปลี่บนไปอย่างที่บอกครับ

Comment

วินโดวส์ เห็นว่า NOD32 ยังไม่อัปเดท แต่ตัวโปรแกรมเห็นว่าอัปเดทแล้ว ลองเช็คเรื่องวันที่ในเครื่องดูครับ ไม่งั้น NOD32อาจจะเซิร์ฟเวอร์ล่ม ลองหาดาวน์โหลดตัวvirus signatureมาจากเว็ปโดยตรง แล้วค่อยอัปเดทผ่านทางฮาร์ดดิสก์ดูครับ

Comment

ลองศึกษาดูในเวบบอร์ดนี้ครับ มีครบเลยครับ http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=57531

Comment

Working...
        X