Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมี Razer AC-1 สามารถลง Driver ตัวอื่นได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมี Razer AC-1 สามารถลง Driver ตัวอื่นได้มั้ยครับ

ผมมี Razer Barracuda AC-1 สามารถลง Driver ตัวอื่นพวก Asus Zonar , Auzen X-Mer , C-Media , Claro halo XT ได้มั้ยครับ พอดีไม่ค่อยชอบแนวเสียง Razer น่ะครับ

แนวเสียงมันเป็นประมาณไหนครับ razer ตัวนี้ กำลังสนใจอยู่

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=185417

Comment

ไปลองลง Driver มาแล้วครับ ลองทุกตัวเลยครับ Auzen X-Mer , X-Plurity , C-Media , Claro halo XT สุดท้ายมาชอบแนวเสียงของ Claro halo XT ครับ เสียงดีขึ้นกว่าตอนใช้ Driver ของ Razer มากเลยครับ

C-Media = เสียงเบสหนักมากมาเป็นลูกๆ เสียงแหลมบาดหูนิดๆ เสียงกลางมาครบดังพอๆกับเสียงแหลม
        X-Plurity = เสียงเบาต้องเพิ่มวอลลุ่มขึ้นอีกสงสัยเป็นที่ Driver เสียงแหลมกับเสียงกลางโดนเสียงเบสกลบ เสียงแหลมไม่ใสออกแห้งๆ เบสไม่แน่นเท่าไหร่ เสียงกลางเบาๆ
        X-Mer = เสียงแหลมใสไม่บาดหู เสียงเบสโดนเสียงแหลมกลบนิดๆ แต่ก็ยินเสียงเบสชัดเจน เสียงเบสแน่นกระแทกเป็นลูกๆแต่ไม่หนักมาก เสียงแหลมดังกว่าเสียงกลางนิดๆ เสียงกลางมาครบแต่ไม่เด่น (เหมาะกับฟังเพลงจิงๆ)
        Claro = แนวเสียงเหมือน X-Mer แต่เสียงเบสดังขึ้นมาอีกนิด (ชอบตัวนี้แหล่ะครับ เอามาฟังเพลง+เล่นเกมส์สะใจดี)

ความชอบขึ้นอยู่ที่หูของแต่ละคนนะครับ ลองเปลี่ยน Driver แล้วฟังดู

Comment

ขอบคุณ คุณSalemslot ที่บอก Link นะครับ ไม่งั้นผมคงทำไม่ได้แน่เลย และขอบคุณ Link ของคุณrongpower17 ด้วยครับ

Comment

X-Purity กะ X-Mer มันคนละตัวกันเหรอ? นึกว่าตัวเดียวกัน....

Comment

Originally posted by Salemslot View Post
              X-Purity กะ X-Mer มันคนละตัวกันเหรอ? นึกว่าตัวเดียวกัน....
              คนละตัวครับท่าน แนวเสียงคนละแนวเลย

Comment

Originally posted by shinwa View Post
                แนวเสียงมันเป็นประมาณไหนครับ razer ตัวนี้ กำลังสนใจอยู่
                ถ้าเป็น Driver ของ Razer ผมว่าเสียงมันออกแข็งๆครับ เบสกระแทกเป็นลูกๆ (เสียงเบสน่าจะกระแทกหนักกว่า X-FI นะเพราะเคยใช้ Xtream Music เทียบ)

Comment

Working...
                X