Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review WLAN แบบชาวบ้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review WLAN แบบชาวบ้าน

ใครจะเอาภาพผมไปใช้เอาไปเลยครับ ใจกว้าง ไม่ต้องบอกผมครับ ไม่เรื่องมาก ไม่ไร้สาระ

อันนี้ 5300 ครับ เสียบแค่ 2 สาย ถ้า 3 สายไปไกลกว่านี้เยอะมาก
    ทะลุถึงชั้น 7

อันนี้ 5100 ครับ 2 เสา แต่ตัวนี้ตัว Engineer Sample ครับ เลยดีกว่าปกติ
    ทะลุชั้น 7

อันนี้ DELL 1500 N ครับ สองเสา แรงพอตัว แถมยัง support MAC

อันนี้ G ธรรมดาครับ เป็น Broadcom ครับ เลยเห็นชั้น 7 ริบๆ

มะเข้าใจอะครับอธิบายให้เด็กอ่อนฟังหน่อยพูดจากใจเลยนะเนี่ยพี่เทพจัง
    ปล.อธิบายให้นู๋ฟังหน่อยนะครับจะได้เอาไปทำมั่ง นะๆๆ

Comment

Originally posted by shiva180 View Post
      มะเข้าใจอะครับอธิบายให้เด็กอ่อนฟังหน่อยพูดจากใจเลยนะเนี่ยพี่เทพจัง
      ปล.อธิบายให้นู๋ฟังหน่อยนะครับจะได้เอาไปทำมั่ง นะๆๆ
      คือเป็นการเปรียบเทียบ การ์ดไวเรสนะครับ

Comment

ขอทราบราคาหน่อยสิครับ เผื่อจะเปลี่ยนมั่ง

Comment

ที่ว่าไกลนี่เฉพาะ N หรือว่าb/gด้วยอะครับ
          ถ้าb/gด้วยจะได้ซื้อมาอัพบ้าง

Comment

ชาวบ้านงงคับ มาแบบลอยๆ ชาวบ้านงงคับ

คนที่ยังไม่มีความรู้เรื่องนี้งงเลย

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
              คือเป็นการเปรียบเทียบ การ์ดไวเรสนะครับ
              ขอบคุณครับ

Originally posted by champ_lfc View Post
              ขอทราบราคาหน่อยสิครับ เผื่อจะเปลี่ยนมั่ง
              5100 : 1000
              5300 : 1700
              BCM : 1400
              โทรมาคุยง่ายมีลดอยู่แล้วครับ

Originally posted by watitta View Post
              ที่ว่าไกลนี่เฉพาะ N หรือว่าb/gด้วยอะครับ
              ถ้าb/gด้วยจะได้ซื้อมาอัพบ้าง
              N ครับ สัญญาณดีกว่า B/G ครับ ราคาถูกกว่า USB N แน่ๆ ใช้กับ router B/G ได้ แถมระยะ ก็ไกลกว่า

Originally posted by Maicyber View Post
              ชาวบ้านงงคับ มาแบบลอยๆ ชาวบ้านงงคับ
              คนที่ยังไม่มีความรู้เรื่องนี้งงเลย
              คือเปรียบเทียบว่า ตัวรับตัวไหนดีที่สุดครับ
              จะเห็น G ทลวงขึ้นชั้น 7 ไม่ได้ ส่วน N ทะลวงขึ้นสบายๆ เครื่องเดียวกันครับ วางจุดเดียวกันด้วย

Comment

ไวเรส ไม่ได้อยู่ที่การ์ดเท่านั้นนะครับ
                มีปัจจัยหลายๆด้าน เช่นสภาพอากาศ สภาพแวดล้อมเป็นต้น
                แต่ตัวการ์ด 5300 นี้ของเขาดีจริงๆงับ อิอิ
                .
                .
                .
                ว่าแต่ท่าน เมื่อไรจะมี ITM มือสองมาขายงะ ผมรออยู่นะ อิอิ ^^

Comment

n เป็นมาตรฐานใหม่งับ
                  แต่เดียวนี้เขามี S มาแล้ว <<<< มีมาแต่ยังไม่นิยม เหอ เหอ
                  ส่วน a ในไทยเขาแบนห้ามใช้เพราะ ทหารเอาไปใช้แล้วงับ

Comment

Working...
                  X