Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS Black A780GM-A ออก Bios ใหม่แล้วครับ ลงวันที่ 6/11/2008 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS Black A780GM-A ออก Bios ใหม่แล้วครับ ลงวันที่ 6/11/2008 ครับ

หลังจากออก Bios มาลงวันที่ 16/10/2008 แล้วไม่ได้เรื่องเลย เพราะว่า OC ไม่ได้ ก็ได้ปรับปรุงแก้ไข แล้วก็ออกมาใหม่ ลงวันที่ 6/11/2008 ครับ

คลิก ดาวน์โหลด

ตัวนี้แก้ไขให้ OC ได้แล้วครับ

อัพ Bios เสร็จแล้ว ต้อง Disable C1E ใน Bios ด้วย (ถ้า Enable ของผมเข้า Windows ค้างครับ) เผื่อมีปัญหาแบบผมครับ

โชคดีครับ สำหรับ สาวก ECS Black ทุกคนครับ

-..- ขี้เกียจอัพแล้วลาก X2 4800 ไปที่ 2.9 / LE 1600 ไป 2.6 ก็พอใจละเครื่องให้ลูกค้าใช้ไม่คิดมาก *--*

ปล.ขอบคุณสำหรับข่าว

Comment

กำลังลองครับ ลองเปลี่ยนไป 2 รุ่นเเล้ว ทั้งของท่านกะของในเวบ เมนูปรับเเต่งโอเคหมด เเต่พอปรับ OC มันไม่จำค่าครับ ปรับเสร็จพอบูทใหม่มันให้กด F1 ตั้งเวลาวันตลอด พอตั้งเเล้ว เข้าใหม่ไป OC นิดหน่อย พอบูทมันก็ให้ ตั้งค่าวันเวลาอีกเเล้ว F1

bios ผม ค่าอุณภูมิไม่ขยับด้วยครับ ค่า CPU 40 องศา เมนบอร์ด 37 องศา ตลอดเลย เป็นมาตั้งเเต่ซื้อ คิดว่าอัพไบออสเเล้วจะหายก็ไม่หาย

CPU 5600+
      เเรม kingbox

Comment

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ ตอนที่ถ่าน Bios ใกล้จะหมดครับ มันเป็นแบบนี้สักพักนึง มันก็หมดเลย ต้องซื้อถ่านมาเปลี่ยนใหม่

เปลี่ยนแล้วหายเลย

Comment

Originally posted by heroin View Post
          กำลังลองครับ ลองเปลี่ยนไป 2 รุ่นเเล้ว ทั้งของท่านกะของในเวบ เมนูปรับเเต่งโอเคหมด เเต่พอปรับ OC มันไม่จำค่าครับ ปรับเสร็จพอบูทใหม่มันให้กด F1 ตั้งเวลาวันตลอด พอตั้งเเล้ว เข้าใหม่ไป OC นิดหน่อย พอบูทมันก็ให้ ตั้งค่าวันเวลาอีกเเล้ว F1

bios ผม ค่าอุณภูมิไม่ขยับด้วยครับ ค่า CPU 40 องศา เมนบอร์ด 37 องศา ตลอดเลย เป็นมาตั้งเเต่ซื้อ คิดว่าอัพไบออสเเล้วจะหายก็ไม่หาย

CPU 5600+
          เเรม kingbox
          เป็นเหมือนกันครับ cpu ค้างที่ 40 องศา ตั้งแต่วันแรกเหมือนกัน อัพไบออสทุกเวอชั่นแล้วไม่หาย ใช้เอเวอเรสวัดได้แต่ คอร์1 กับ คอร์2 ที่กระดอง Cpu ไม่เห็น ของคนอืนเป็นเหมือนกันไหมครับ

Comment

Originally posted by mat12345 View Post
            เป็นเหมือนกันครับ cpu ค้างที่ 40 องศา ตั้งแต่วันแรกเหมือนกัน อัพไบออสทุกเวอชั่นแล้วไม่หาย ใช้เอเวอเรสวัดได้แต่ คอร์1 กับ คอร์2 ที่กระดอง Cpu ไม่เห็น ของคนอืนเป็นเหมือนกันไหมครับ
            อันนี้ของผมก็เป็นครับ ผมยังว่ามันเพี้ยนเลยครับ

ผมว่า ถ้าจะให้ตรงต้องเอาไป หาร 3 แล้วก็คูณ 4 จะได้อุณหภูมิจริงครับ

เพราะว่ามันเป็น X4 ที่ปิดการทำงานไป 1 หัวเหลือ 3 หัว อิอิอิ

Comment

ขอบคุณครับ เดียวจะลองดูครับ

Comment

เปลี่ยนถ่านเเล้วยังเหมือนเดิมครับ

พอ Oc เเล้วบูท ต้องกด F1 ตั้งค่าวันเวลาทุกทีเลย T T

Comment

Originally posted by heroin View Post
                  เปลี่ยนถ่านเเล้วยังเหมือนเดิมครับ

พอ Oc เเล้วบูท ต้องกด F1 ตั้งค่าวันเวลาทุกทีเลย T T
                  ไบออส มีบักครับ กลับไปใช้เวอชั่นเก่า

Comment

ของผมไม่เห้นมีปัญหาเลยครับเล่นที oc ปกติดีครับ ไม่เคยมีอาการให้กด F1 แต่ประการใด C1E ก็เปิดด้วยครับผว่าปิดแล้วมันเน่าๆ อ่ะ อิอิ
                    ลองดูครับ
                    4600+
                    6000+

Last edited by Satanic; 20 Nov 2008, 20:41:03.

Comment

ปรับได้เเล้วครับ ถอด cpu เปลี่ยนซิ้ง ทา ซิลิโคนใหม่ มั่วเอาครับ มันกลับมาจำเหมือนเดิมเเล้ว

Comment

Bios ver.ใหม่ปรับตัวคูณได้ยังคับใครลองแล้วช่วยบอกทีอยากปรับตัวคูณได้อ่าคับ

Comment

^
                          ^
                          ^
                          ผมก็อยากรู้

Comment

ยังครับ

Comment

ยังครับ
                              เซงเลยเมื่อไรจะปรับได้น้า...รอต่อไป

Comment

Working...
                              X