Announcement

Collapse
No announcement yet.

DUS อยากทราบว่า ที่ไอคอนแนต มีโล่ห์ สีเหลืองตรงกลางเครื่องหมายตกใจ หมายถึงอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DUS อยากทราบว่า ที่ไอคอนแนต มีโล่ห์ สีเหลืองตรงกลางเครื่องหมายตกใจ หมายถึงอะไรครับ

ที่บ้านผม มีสัญณาญ อินเท่อร์ แนตให้ใช้2 สัญญาณ
    สัณญาณหนึ่ง เป็นรูป กราฟแท่ง ไล่ระดับจากแท่งต่ำไปแท่งสูงตามปกติ
    แต่อีกสัญญาณหนึ่ง เป็นรูปกราฟแท่งเช่นกัน แต่มีรูปโล่ห์ สีเหลือง ตรงกลางรูปโล่ห์ มีขีดเครื่องหมาย ตกใจ มันหมายถึงอะไร
    ถ้ามองด้านความปลอดภัยจากถูก คุกคาม ผมควรเลือกใช้ สัญญาณแนต ตัวไหน ระหว่าง รูปกราฟแท่ง กับรูปกราฟแท่งมีโล่ห์เหลืองแขวนอยู่

ผมใช้แนตอย่างเดียว.. เรื่องความปลอดภัยไม่ค่อยรู้เรื่อง ใครรู้ช่วย แชร์หน่อยครับ

สัญญาณที่เป็นรูปกราฟแท่งไล่ระดับจากแท่งต่ำไปแท่งสูง ---> อันนี้คือ สัญญาณที่ถูกล็อคเอาไว้ให้มีการใส่รหัสก่อนจึงจะสามารถ Connect กับตัวอุปกรณ์ที่ปล่อยสัญญาณนั้นได้ครับ

ส่วนอีกสัญญาณหนึ่งที่เป็นรูปกราฟแท่งเช่นกัน แต่มีรูปโล่ห์สีเหลืองตรงกลางรูปโล่ห์มีขีดเครื่องหมายตกใจ ---> อันนี้คือตั้งค่า Security เป็น Open หรือไม่ต้องมีการใส่รหัสใดๆ สามารถ Connect หรือเชื่อมต่อโดยตรงกับตัวอุปกรณ์ที่ปล่อยสัญญาณนั้นได้เลยครับ

ถ้าเป็นสัญญาณจากแหล่งที่รู้จักดีอยู่แล้ว สามารถเชื่อมต่อได้ทั้งคู่ครับ ไม่มีผลเสียอะไร
    ตัว Windows เตือนเอาไว้ในกรณีที่เป็นแหล่งสัญญาณที่ไม่รู้จัก/ไม่มีที่มา อาจจะเป็นการหลอกลวงให้เชื่อมต่อเข้าไป จากนั้นเจ้าของสัญญาณอาจจะทำการบุกรุกเข้ามาล้วงข้อมูลจากเครื่องคอมพิวเตอร์ของเราไปได้ครับ

Comment

Working...
    X