Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง DVD upscale หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง DVD upscale หน่อยครับ

คือไม่รู้จะหา บอร์ดหน ถามดี
    เอาเป็นว่าที่นี่ละกันครับ

เรื่องมีอยู่ว่้า มี LCD HD ready 768p 26นิ้วอยู่เครื่องนึง มี HDMI ด้วย
    แล้วก็มี DVD Samsung บ้านๆอีกเครื่องนึง

แล้วไอ้เครื่อง DVD เนี่ย มันดันไม่อ่าน DVD 9 อ่ะครับ ไม่รุเป็นไร
    ก็เลยคิดว่าอยากจะซื้อเครื่อง DVD ใหม่ ครับ

ทีนี พอมาดูๆเนี่ย เดี่ยวนี้มัน upscale DVD ได้ตั้ง 1080p แล้วนี่หว่า ..
    แต่ราคามันก็ตั้ง 3พันกว่า อ่ะ กะเครื่อง DVD component ธรรมดาแค่ พันนิดๆ เอง

เลยอยากจะรู้ว่า ถ้าเอา DVD upscale HDMI แล้วเอามาดูกับจอแค่ 26 นิ้วเนี่ย
    มันจะเป็นความแตกต่างกับดูด้วยสาย component มากเป็นไม่ต้องตาเทพก็เห็นมั้ยครับ

ถ้าไม่ต่างก็จะไปซื้อแค่ DVD ธรรมดาพอแระ

ร่ายยาว..คำถามเดียว

ขอบคุณครับ

เอา hdmi ดีกว่า เห็นได้ด้วยตาเปล่า ว่ามันดีกว่าจริงๆ

HDMI เป็น digital ใช้สายแถมก็ได้ ไม่จำเป้นต้องซื้อ component แพงๆ เพื่อให้มันไม่สูญเสียสัญญาน หรือ โดนสัญญานรบกวน

ส่วนเรื่อง upscale ก็ขึ้นอยู่กับ algolithm ที่ใช้ด้วย

Comment

Working...
    X