Announcement

Collapse
No announcement yet.

Diskeepr2008 ถ้าตั้งเวลาให้มัน Defrag อัตโนมัติตอนกลางคืน เราต้องเปิดโปรแกรมไว้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Diskeepr2008 ถ้าตั้งเวลาให้มัน Defrag อัตโนมัติตอนกลางคืน เราต้องเปิดโปรแกรมไว้มั้ย

จะกำหนดให้มัน defrag ตอนกลางคืนสักหน่อย ไม่รู้ว่าทำูถูกรึเปล่า ตรงที่เป็นตารางวันเวลา ให้เลือกเวลาที่เราต้้องการ defrag เป็นสีฟ้า และเวลาที่ไม่ต้องการ defrag เป็นสีแดงใช่มั้ยครับ

อีกอย่างถ้าเรากำหนดตามนี้แล้ว เราจำเป็นต้องเปิดโปรแกรมมันทิ้งไว้มั้ย หรือปิดโปรแกรมไปเลย เดี๋ยวถึงเวลาที่ตั้งไว้มันจะทำงานของมันเอง

ไม่เคยใช้ตัวนี้ใช้แต่O&O Defrag ส่วนตั้งเวลาปิดเครื่องก็AutoSchedule ง่ายดี

Comment

Originally posted by blueget View Post
      จะกำหนดให้มัน defrag ตอนกลางคืนสักหน่อย ไม่รู้ว่าทำูถูกรึเปล่า ตรงที่เป็นตารางวันเวลา ให้เลือกเวลาที่เราต้้องการ defrag เป็นสีฟ้า และเวลาที่ไม่ต้องการ defrag เป็นสีแดงใช่มั้ยครับ

อีกอย่างถ้าเรากำหนดตามนี้แล้ว เราจำเป็นต้องเปิดโปรแกรมมันทิ้งไว้มั้ย หรือปิดโปรแกรมไปเลย เดี๋ยวถึงเวลาที่ตั้งไว้มันจะทำงานของมันเอง

ถูก ครับ

เวลาถึงเวลามันจะเด่งขึ้นมาเอง ไม่ต้องเปิดไว้

แค่เปิดเครื่องไว้ก็พอ
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

Working...
      X