Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ วินโดว์มีปัญหา ไม่รู้ว่าเคยเจอกับอ่ะเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ วินโดว์มีปัญหา ไม่รู้ว่าเคยเจอกับอ่ะเปล่า

คือว่าตอนแรกเครื่องไม่สามารถเข้าวินโดว์ได้อ่ะครับ พอโหลดมาถึงตอนที่จะขึ้น screen โหลด window อ่ะครับ เครื่องก็รีบูตตัวเองใหม่เลยครับ เป็นตลอดด้วย ผมเลย format แล้วลงใหม่ครับ
    พอตอนลง copy ไฟล์เสร็จ เครื่องรีบูท มาถึงตอนที่เครื่องกำลังจะลงวินโดว์ เครื่องมันก็รีบูทอีกอ่ะครับ format แล้วลงใหม่หรือจะรอยังไงก็มีหายครับ ช่วยที่ครับไม่รู้ว่าเป็นไร วินโดว์ที่ลงผมเคยลงแล้วเครื่อง นึง ให้เพื่อนอีกคนเอาไปลงแล้ว ก็ปรกติดีครับ

อาจมีปัญหาที่ driver ที่มากับแผ่นครับ อาจเป็นพวการ์ดจอหรืออะไรพวกนั้น ลองถอดเปลียนเอาของคนอื่นมาเสียบดูก่อน ว่าลงได้ป่าว

Comment

ลองเข้า Safe mode ดูครับ ถ้าเข้าได้แสดงว่า เป็นอย่างที่ Rep. บนบอก เคยเจอแบบ จอธรรมดาๆ แล้วไปปรับ ความละเอียด และ ความถี่ซะสูงจนจอรับไม่ได้ ก็เข้า Windows ไม่ได้ เข้า Safe mode ไป Uninstall Driver การ์ดจอแล้ว รึสตารท์ก็จะเข้าได้คับ แล้วไปปรับให้ถูกต้องซะ แต่กรณีคุณผมไม่แน่ใจนะ

Comment

Working...
      X