Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือหน่อยครับ Notebook เปงไรไม่รู้ต้องการผู้รู้ตอบด่วนๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือหน่อยครับ Notebook เปงไรไม่รู้ต้องการผู้รู้ตอบด่วนๆๆๆ

คือใช้ Notebook NEC Versa E3100 (Pentium M Processor 750 1.86GHz, 512MB RAM) ลงวินโด XP ครับ อาการคือ ลงวินโดได้แต่มันลงพวกโปรแกรมพื้นฐานไม่ได้อ่ะคับ เช่น office nero คับ แต่ถ้าลงได้มันก้อจะรันโปรแกรมขึ้นมาช้ามากๆๆๆ พอดูสเป็คเครื่องมันไม่น่าช้า
    แต่ถ้าลงครบแล้วเครื่องจะช้ามากๆๆๆ อ่ะคับ
    ขนาดลงวินโดแผ่นแท้ยังช้าเหมือนกันเปลี่ยนแผ่นวินโดเกือบ 6-7 แผ่นมันก้อเปงเหมือนเดิมอ่ะคับ
    ใครรู้ช่วยหน่อยนะคับๆๆๆ
    ขอบคุณล่วงหน้าแล้วกัน

หมดประกันรึยังคับ อาการน่าส่งศูนย์เช็คดู อาจเปนที่ฮาร์ดแวร์ก็ได้

Comment

หมดประกันแล้วครับ.....

Comment

ส่งซ่อมครับอาการนี้ไม่ได้มาจาก os และโปรแกรม ฮาร์ดแวรน่าจะมีปัญหาครับ อาจจะมีจุเสียอะไรข้างในครับ

Comment

ลองแผ่นwindows version อื่นดูบ้างหรือยังครับ

Comment

อัพ Bios ครับ

Comment

อย่าใช้ XPตัวตัดแต่งพันธุกรรม ครับปัญหาเยอะ ลองหา Xp แบบเดิมๆครับ
              แล้วลองลงโปรแกรมตัวเก่าๆที่เคยใช้ดู ตัวใหม่เวอชั่นใหม่
              บริโภคทรัพยากรในเครื่องเยอะครับ มีส่วนทำให้ช้าครับ
              แค่จะเปิดขึ้นมาก็รอแล้วรออีก ลองดูครับเพื่อไม่ต้องเสียตัง

Comment

Working...
              X