Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6600 กับ P5-B overclock ตั้งค่าอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6600 กับ P5-B overclock ตั้งค่าอย่างไรครับ

เป็นมือใหม่สำหรับเรื่องการ oc นะครับ อยากถามว่า
    ถ้าจะ oc มีหลักการตั้งค่าอย่างไรบ้างครับ
    ขอ ต.ย. การตั้งค่าที่ตั้งแล้วใช่ได้หน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

เปลี่ยน MB ใหม่ ถึงจะ Overclock ได้
    MB P5B OC ลากไม่ไป
    ที่ลากขึ้น DS3, P5B deluxe, DFI Dark

Comment

Originally posted by bigtees View Post
      เปลี่ยน MB ใหม่ ถึงจะ Overclock ได้
      MB P5B OC ลากไม่ไป
      ที่ลากขึ้น DS3, P5B deluxe, DFI Dark
      P5B ก็ลากได้นะครับอย่าดูถูก ยิ่งกับ E6600 ด้วยแล้ว ลากแค่ FSB 400 ก็แรงมากมายแล้วครับขอบอก

Comment

ไม่ต้องเปียนก็ใด้ครับ ผมดึ่งไปใด้ 3.8g แต่ร้อน นิดหน่อย
        ดูตามนี้ครับ
        http://www.techzonept.com/showthread.php?t=117405

Comment

..

Originally posted by Amagin View Post
          P5B ก็ลากได้นะครับอย่าดูถูก ยิ่งกับ E6600 ด้วยแล้ว ลากแค่ FSB 400 ก็แรงมากมายแล้วครับขอบอก
          ของถูกแต่แอบแรงนะเนี้ย....

Comment

Confirm อีกคนว่าลากได้ครับ ตอนนี้ลากอยู่ 3.2 แต่ของผม E4300 นะ ติดเรื่องความร้อนนิดหน่อยใส่ซิงค์ดีๆก็ช่วยได้ครับ

Comment

Working...
            X