Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลง S41 มันรองรับแรมได้สูงสุดเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลง S41 มันรองรับแรมได้สูงสุดเท่าไร

อยากรู้ว่า S41 ตกลงมันรองรับRAMได้สูงสุดถึง4GBเลยหรือป่าวอะครับ เห็นในเว็บบอกว่า2GB เลยอยากถามคนที่ลองอัพมาว่ามันได้เท่าไรคับ

ส่วนมากก็อัพกันแค่ 2gb อ่ะครับ เพราะราคาแรมที่ แถวล่ะ 2gbราคา สูง เกินไป

Comment

ลองค้นๆดูนะครับ S41 310 กับ S41 324 เหมือนจะรองรับแค่ 2GB RAM นะ
      ส่วน S41 322 เหมือนจะ Max ได้ 4GB (ยังหาข้อมูลยืนยันไม่ได้ครับ เวปBenQ ยังไม่ยอมบอกผมเลย)
      แต่ทั้ง 3 ตัว ผมคิดว่ามี 2 Slots แหละ (และก้อยังไม่มีใครแกะให้ผมดูซักที)

อย่างที่คุณ Specialty ว่ามาแหละครับ ถ้าคุณจะอัพแรมเต็ม 4GB ก็หมายถึง 2*2GB RAM
      เทียบกับการใช้งานแล้ว ผมว่า ยังไม่สมควรครับ ^^

Comment

เวป benq บอกนะครับว่า

310

324 รับ 2 gb

322 รับ 4gb

Comment

ใครมี 2GB แบบแถวเดียวลองยัดใส่ 310 หน่อยดิ

Comment

ถ้าลองเช็คจาก http://download.intel.com/design/mob...s/31627303.pdf (datasheet ของ PM965) ในส่วน Memory Support จะแจ้งไว้ว่า
            Maximum memory Support : 4GB
            แต่ตรงนี้
            256-Mb, 512-Mb and 1-Gb memory technologies supported
            มันหมายความว่าใส่ได้แค่แถวล่ะ 1 Gb เหรอ

Comment

อยากรู้เช่นกัน

Comment

Working...
              X