Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGABYTE GTX 460 ควรเลือกPSU ตัวไหนดี ใน The System

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GIGABYTE GTX 460 ควรเลือกPSU ตัวไหนดี ใน The System

คือ คิดแล้ว คิดอีก

ซื้อของที่ใกล้บ้านดีกว่า

มีให้เลือกน้อย จะแพงไปหน่อย แต่ก็มีที่ เคลมง่าย ประกันก็ใช้ได้
    http://www.thesystem.co.th/thesystem/price/

ตอนนี้เลือกการ์ดจอได้แล้ว ว่าจะเอา GIGABYTE GTX 460

แต่ตอนนี้จะเลือก PSU ครับ

งบอยู่ที่3000 มี 3 ตัว RAIDMAX 730W - TSUNAMI SEED 80Plus 650W
    ITSONAS Winner 80Plus 750W

spec ปัจจุบัน
    Cpu E4500 2.2 G
    M/B P5K
    Ram2G
    HDD 500 G
    GIGABYTE GTX 460

spec อนาคต
    CPU I3-550 3.20 GHz.
    M/b GIGABYTE GA-H55M-UD2H
    Ram 2*2 GB DDR3-1333
    HDD 500 G + 1 TB
    GIGABYTE GTX 460

ควรเลือก PSU ตัวไหนดีที่รองรับอนาคตของผมที่จะอัพเดต

แนะนำหน่อยครับ

Comment

แถวบ้านมี http://www.hwhinter.com/ มั้ยครับ
      ถ้ามีลองดู
      TAGAN TG600-U33 II Power Supply 600 Watt W/PFC

แต่ถ้าที่
      thesystem
      ลองดู POWER (FULL) 720W. GIGABYTE SuperB (Box,Cable)
      http://www.thesystem.co.th/prod_mana...?code=A0038768
      Last edited by birtbirt_p; 14 Dec 2010, 04:16:49.

Comment

งบสามพัน แนะนำ Scythe strong 700w 80plus ดีกว่ามั๊ยคับ
        ไหนๆก็สั่งซื้อจากเวปแล้ว รู้สึกจะมีขายที่ TK หรือ ร้านคุณวิกร นะ

Comment

หมายถึงว่าใกล้บ้านร้านมีDealerใช่ใหมคับ ถ้างั้นผมก็ขอเชียร์Gigabyteแล้วกันคับ
          แต่ผมว่าน่าจะสั่งเองเอา Thermaltake ,Tagan ,Scythe ฯลฯ นะคับซัก600w+ ร้าน Jedi หรือ TK
          PSUดีๆแล้วอย่าลืมปลั๊กไฟดีๆนะคับ
          Last edited by onilucifer; 14 Dec 2010, 12:25:44.

Comment

The system เป็นศูนย์บริการที่ใกล้บ้านผมที่สุดแล้ว ถูกที่สุดสำหรับผมแล้วครับ

ร้านพี่วิกร ขอลิงค์ด้วยครับ ได้เข้าไปคุยกับพี่เค้า

Comment

3000 Scythe Strong 700 ครับ แต่ถ้าเพิ่มไหว หา Watt แท้ๆ 80 ทองแดงก็ได้นะ

ผมไปสอย XFX มา ใช้อยู่ แจ่มดี (แต่ทนไม่ทน คงได้ลองกันล่ะ) Single Rail นะ

Comment

ถ้า 3 ตัวที่ให้มาก็ SEED 650w ครับ 80+ แท้ๆเวปก็เคยเอาตัว 750w เอามาเทสให้ดูว่ามันดีใช้ได้ ติดแต่ตรงราคาที่มันค่อนข้างสูงเมื่อเทียบกับยี่ห้อที่มันไม่ค่อยคุ้นหู

Comment

Tsunami พาวเว่อร์เคสกระป๋องขึ้นชื่อนะ แต่ พาวเว่อร์รุ่นใหญ่ ยังไม่แน่ใจ ไม่เคยลองเพราะหาของ ยากมาก

Comment

Originally posted by KAYAZUDA View Post
                    Tsunami พาวเว่อร์เคสกระป๋องขึ้นชื่อนะ แต่ พาวเว่อร์รุ่นใหญ่ ยังไม่แน่ใจ ไม่เคยลองเพราะหาของ ยากมาก
                    มันไม่ใช่ยี่ห้อ Tsunami ครับแต่เป็น ยี่ห้อ Seed แต่ Tsunami เป็นคนนำเข้ามาครับ แล้วแปะยี่ห้อ ว่า Service by Tsunami ครับ

http://www.myseed.com.tw/en/index.php

Comment

GTX460 raidmax 530w เปิดติดนะ แต่ถ้าใช้ไปนานๆ การ์ดจอจะพังไหมครับ

Comment

อ๋อ ผมคิดว่า ของ Tsunami เลย

Comment

ถ้าหา Seasonic 620w 80+ Bronze ได้ล่ะก็ไม่ต้องลังเลเลยครับ แถวบ้านมีร้าน JIB มั้ยครับ เค้าน่าจะมีขาย

อย่ามองแต่ว่าวัตต์เยอะนะครับ ดูคุณภาพประกอบด้วย 80+

Comment

แล้ว พาวเวอร์ 3 ตัวนี้
                            RAIDMAX 730W
                            TSUNAMI SEED 80Plus 650W
                            ITSONAS Winner 80Plus 750W

เพื่อนเลือกอัน นะครับ แล้วรองรับอนาคต spec ของผมได้มั้ย

ผมอยากได้ที่มัจ่ายไฟนิ่ง วัตต์เต็ม แท้ อะครับ

Comment

ที่ จขกท.ยกมาทั้งสามตัว ผมขอไม่เลือกแล้วกัน ผมว่า Seasonic 620w 80+ Bronze น่าคบที่สุดแล้วนะ

Comment

Working...
                              X