Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องความร้อน VGA หน่อยครับถ้าร้อนมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องความร้อน VGA หน่อยครับถ้าร้อนมากๆ

ถามเรื่องความร้อน VGA หน่อยครับถ้าร้อนมากๆ แล้วถ้าการ์ดจอไหม้เพราะการ์ดจอเป็นแบบ silent แล้วจะเคลมได้รึป่าวครับ
    Last edited by 0879538613; 17 Aug 2008, 22:06:56.

silent
    100c เป็นเรื่องปกติ

Comment

ร้อนมาก อุปกรณ์ก็เสื่อมเร็ว อายุการใช้งานต้องสั้นลงแน่นอน

ผมว่าต้องลดความร้อนให้มันแล้วละ

ถ้าเล่นห้องแอร์คงไม่ต้องทำไรมาก แต่ถ้าไม่ ควรเปลี่ยนซิงค์หรือปรับรอบพัดลมช่วยนะครับ

Comment

ติดแว่นตา ไปหาพัดลมเก่าๆมาต่อกันรัดด้วยสายรัดแล้วเอาไปใส่สลอตติด Silk คับ....ทาซิลิโคนใหม่ลงไปลดได้หลายเลย....

Comment

หาพัดลม เป่าอัด

Comment

ไม่มีทางที่มันจะไหม้ครับ ถ้าไม่ได้ไปดัดแปลง แต่ ความเสถียรมันจะน้อยลงครับ

อาจจะกระตุก อืดบ้าง การ์ดจอแบบนี้เหมาะสำหรับเคสที่จัดทิศทางลมเหมาะสมครับ

อีกอย่าง ไม่เหมาะกับอากาศเมืองไทยเท่าไหร่ครับ

ข้อดีอีกอย่างของซิ้ง แบบ Silent ก็คือ มันก็คือซิ้งนำความร้อนดีๆ นี่เองไม่ต้องไปซื้อซิ้งแพงๆมาไส่

หน้าที่ของเราก็คือ หาพัดลม 8cm เงียบๆ ซักตัวมาแปะ ทีนี้มันจะเย็นมากมายครับ

Comment

ความรู้ จดๆๆๆ

Comment

Working...
              X