Announcement

Collapse
No announcement yet.

OverClockได้หรือปล่าวครับ ได้ช่วยบอกวิธีหน่อย Athlon X2 3600+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OverClockได้หรือปล่าวครับ ได้ช่วยบอกวิธีหน่อย Athlon X2 3600+

OverClockได้หรือปล่าวครับ ได้ช่วยบอกวิธีหน่อย Athlon X2 3600+

Spac
    Cpu - Athlon X2 3600+
    M/B - Gigabyte GA-M57SLI-S4
    Ram - Corsair XMS 1GB/667
    VGA - Gigabyte 7600 GT 256MB GDDR3 560/1400

ผมอยากOverClockครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ได้อยุ่แล้ว ขึ้นอยู่ว่าจาทำเป็นรึป่าว

Comment

OC ได้ครับ แต่เท่าไรต้องลองเอง และผมก็ไม่เคยเห็นหน้าตา ใบออสของบอร์ดรุ่นนี้ นะ บอกไม่ถูกเหมือนกันครับ ถ้าบอกหลักการ คราวๆไป ไม่รู่ท่านจะเข้าใจ หรือ หาที่ปรับได้เปล่า ยังไงลองอ่าน วิธี OC หน้าเวปก่อนดีกว่าครับ

Comment

ในbiosมีตัว Mutiple หรือ Ratio และ ก็ ตัวSetไฟเลี้ยงในระบบ การ์ดจอ แรม Core

Comment

ขอบคุณครับ มีเรื่องอยากถามว่า Gigabyte 7600GT 12 ท่อ เปิดท่อได้หรือปล่าวครับ

Comment

Originally posted by เด็กหน้าใหม่ View Post
            ขอบคุณครับ มีเรื่องอยากถามว่า Gigabyte 7600GT 12 ท่อ เปิดท่อได้หรือปล่าวครับ
            เปิดไม่ได้ครับ

Comment

Working...
            X