Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาปิดฝาพับ notebook ชั่วคราวพอเปิดมาอีกที ใส่รหัส แก้ยังไงดีคับ ช่วยที ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาปิดฝาพับ notebook ชั่วคราวพอเปิดมาอีกที ใส่รหัส แก้ยังไงดีคับ ช่วยที ...

พอดีว่าผมไป Format Windows notebook เพื่อน Compaq CQ45 ( Format ยากมากก ต้องหาพวก windows แปลงมาลง) แล้วทีนี้ว่า ผมก็ตั้งโปรแกรมไม่กี่อย่าง ให้เครื่องเบาที่สุด ให้เหมาะกับการใช้งานเพื่อนมัน
    แต่ !! ผมก็ไม่ได้ตั้งรหัสอะไรเครื่องไว้นะคับ ไม่เลย เปิดเครื่องเข้า windows มาได้ปกติ ...
    ผมก็เช็คแล้วส่งคืนเพื่อนไป แล้วทีนี้ว่าเพื่อนมันโทรมาบอกว่า
    "เวลาพับฝา notebook ออกไปกินข้าวเที่ยง และบ่ายกลับมาทำงาน มันให้ใส่รหัสทุกครั้งเลย ก็ลองกด Enter ไม่ใส่รหัสแล้ว ก็ไม่ได้ มีทางเดียวคือปิดเปิดใหม่"

อยากทราบว่าทำไงดีอ่ะคับ ผมก็งง ไม่ได้ไปยุ่งอะไรเกี่ยวกับ password เลยนะ ช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณมากล่วงหน้า

ของผม ใช้benq s42 พับจอไว้กลับมา window eror ครับ โคตรเมพ

Comment

start > Control Panel > System > Performance > Adjust Power Settings > Choose what closing the lid does > ช่อง When I close the lid เลือก Do nothing

ของผมเป็น vista นะครับ ปรับตามนี้แล้วเวลาปิดฝา เครื่องจะไม่ล็อกเอ้าท์ หรือว่า Sleep ครับ ( หรือจะปรับให้เป็นอย่างอื่นก็ได้ ลองทำดูครับ )

Comment

ถ้าใช้แผ่น skz ก็พาสเวิร์ด skzcommunity ครับ

Comment

Originally posted by OsSn View Post
          start > Control Panel > System > Performance > Adjust Power Settings > Choose what closing the lid does > ช่อง When I close the lid เลือก Do nothing

ของผมเป็น vista นะครับ ปรับตามนี้แล้วเวลาปิดฝา เครื่องจะไม่ล็อกเอ้าท์ หรือว่า Sleep ครับ ( หรือจะปรับให้เป็นอย่างอื่นก็ได้ ลองทำดูครับ )
          ของผมมัน XP อ่ะคับ พอเข้าช่วง Prtformance ก็เริ่มไม่เหมือนและ - -"

Originally posted by Sippaphas View Post
          ถ้าใช้แผ่น skz ก็พาสเวิร์ด skzcommunity ครับ
          เดี๋ยวลองให้เพื่อนทำดูนะคับ แล้วจะมาบอกอีกทีนึง

Comment

ตามนั้นแหนะงับ รูปถ่านใน xp

Comment

Working...
            X