Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Ram งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Ram งับ

คือผมสงสัยว่า CL4 CL5 มันต่างกันถึงเพียงไร

คืองี้นะครับ ผมอยากทราบว่า
    ระหว่าง CL4 930 MHz อัตราทด 1-1
    กับ CL5 1240 MHz อัตราทด 3-4

อย่างไหนจะไวกว่ากันครับ

รบกวนด้วยครับ

อยากรู้คร้าบ จะได้เดินทางถูก

Comment

งมโข่งเลยเรา เอิ๊กๆๆๆ

Comment

CL5 1240 MHz

CL4 กับ5 ในbusเท่ากัน เช่น800 CL4จะทำงานเร็วกว่านิดนึง ใช้งงานไม่รู้สึกแต่เทสจะได้ผลดีกว่า5อยู่นิดนึง แต่ถ้าเทียบแบบท่าน 1250แรงกว่ากันเยอะ
        Last edited by ohm27; 20 Jan 2009, 21:27:39.

Comment

ความรู้สึกส่วนตัว คิดว่า1000 cl4 แรงกว่า 1100 cl 5 ต่างกันไม่เกิน100 cl ที่ต่ำแรงกว่า
          ผมมันบ้า เทส everest
          แต่ใช้เดิมๆ 667 กับ 1200 ผมยังแยกไม่ออกเลย ถ้าไม่เปิด cpu z

Comment

เลือกแบบไหนดีหว่า

Comment

ต้องใช้ความรุ้สึก ^^"

Comment

ขอบคุนทุกคำชี้แนะนะครับ ผมจะนำไปเปงความรู้ให้มากที่สุด^^

Comment

ผมว่า พันสองกว่าๆนะ

Comment

ความต่างระดับ millisec ถ้าไม่ใช้โปรแกรมวัดก็พิจาณาลำบาก

Comment

Working...
                    X