Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธงหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยฟันธงหน่อย

CPU-X2 5200 +
    MB-ASROCK NF6P-VSTA
    RAM-2 GB
    VGA-HD3850 BLUE GIANT
    HD-320 GB
    DVD-RW-1 ตัว
    ช่วยแนะนำ PSU ว่าต้องใช้กี่วัตต์ หลายๆตัวเลือก ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคำถาม

น่าจะเอา Enermax ซัก 460W เผื่ออนาคตเพิ่มอย่างอื่นอีก หุหุ

Comment

แต่ 5200+ เวลาซื้อดูดด้วยนะครับ

มันจะมี ความเร็ว 2.6 Ghz L2 1MB กับ 2.7 Ghz L2 512Kb ครับ

แล้วก็ถ้ากะใช้ระยะยาว การ์ดจอเปลี่ยนยี่ห้อก็ดีนะครับ

PSU Enermax ระยะยาวไม่ค่อยรุ่งเท่าไรนะ เท่าที่ผมใช้มาหลายตัว อยู่ในห้องเก็บของไปหลายตัวแล้ว ไม่รู้ว่าผมใช้หนักไปเปล่านะครับ

PSU ลองมองๆ OCZ ตัว 470 ก็ดูดีนะ ไม่งั้นก็เอ็นฮ้าน 500W หรือ Tagan ซัก 600W อิอิ

แต่ราคามันจะเกินงบไปหรือเปล่านี่สิ

Comment

เพิ่มให้อีกตัวเลือกเอายี่ห้อ tsunami ก็ได้ครับ 550W ราคาไม่ถึงพันบาท

Comment

ทั้งสามท่านข้างบน ตามนั่นเลย ฟันธง ครับ

Comment

Working...
          X