Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Sims 3 มีภาษาไทยแน่นอน 100%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Sims 3 มีภาษาไทยแน่นอน 100%

ทางเว็บผู้จัดการได้สัมภาษณ์ทางโทรศัพท์กับทางโปรดิวเซอร์ ของ The Sims 3
    และเค้าบอกเองเลยว่า มีภาษาไทย แน่นอน

ตามไปอ่านกันครับ http://www.manager.co.th/Game/ViewNe...=9520000016460

สบายตัว...เอ้ย สบายใจละ

อ้อ รอลุ้นเรื่องราคาอีกที -*-

แหล่ม!!!

Comment

งั้นเหรอ หวังว่า จะไม่แปล แบบ burnout นะ - -' (อันั้น เรียกว่า ดี หรือเรียกว่า ประชดไม่รู้)

รอกันต่อไป

Comment

55555+ แหล่ม แต่ใครจะเป็นคนแปลหว่า...

Comment

ผมว่า นะ

Ea thai ปิด แต่ ea เมืองนอก เค้าคงมีวิธีการ ที่ดีๆ เช่น

มีพนักงานแผนก ภาษา ไทยทำแปลไทยให้

อ๊ายยยย แค่นี้กะสุดยอดแล๊นน

Comment

สาธุ ขอให้มีภาษาไทยทุกภาคต่อไปเรื่อย ๆ รอให้ลูกโตมาเล่น(เกมสฺ์มันดี) 555555555+ ติดเกมส์ทั้งพ่อทั้งลูก

Comment

Originally posted by Violent View Post
              งั้นเหรอ หวังว่า จะไม่แปล แบบ burnout นะ - -' (อันั้น เรียกว่า ดี หรือเรียกว่า ประชดไม่รู้)

รอกันต่อไป
              burnout มันก็แปลให้เข้ากับประเภทของเกมส์ด้วยนะผมว่า มันก็เข้ากันดี จะให้แปลแบบพจนานุกรม คงไม่เข้ากันมั้งครับ สำหรับผมถือว่าแปลได้ดีแล้ว

Comment

ผมว่าถ้าแปลตามพจนานุกรม คงแย่มากเลย
                บอกตรงๆ ว่าเล่นเกมของ EA ที่เป็นภาษาไทยกี่เกม ก็ไม่หนุกและฮาเท่าของ Burnout

Comment

โอว์ Oh...! รอเธอมาตั้งนานข้างเดียวววว The Sims 3 อยากเล่นใจจะขาดอยู่แล้ว

อัพ Spec คอมเพื่อเกมส์นี้โดยเฉพาะ [GTA IV ^0^]

Comment

เเจ่มเป็ด

Comment

ดีคับดี

Comment

ดีจังเลย ครับ

Comment

ผมว่า burnout ก็โอเคนะ แต่ยังมีบางจุดนะที่แปลแล้วยังดูึแปลกๆอยู่อ่ะครับ แต่ก็ถือได้ว่าดีกว่างานอื่นๆแล้ว

Comment

เท่าที่เห็นปกติ แปลไทย ทีมงานแปลไม่รู้แต่ผมสันนิษฐานไว้ขนไปอยู่ Maxis อยู่แล้ว

เพราะสังเกตุว่า เวอร์ชั่นที่เขาขายต่างประเทศ พอแก้ Register เป็นรหัสภาษาไทยแล้ว
                            ตัวเกมส์มันแสดงผลภาษาเป็นภาษาไทยครับ

สังเกตุได้ว่า เกมส์นี้ไม่จำเป็นต้องลงแพทภาษาให้วุ่นวายอะไรเลย

Comment

ขอบคุณๆ ที่ทำภาษาไทย เอ่อแล้ว สเปคนี่ โหดขนาดไหนเหรอครับผม

Comment

Working...
                              X