Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ MOD ของ Half-Life ที่เคยเล่นตอนเด็กๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ MOD ของ Half-Life ที่เคยเล่นตอนเด็กๆครับ

เป็นโหมดหนึ่งของ hl เอาเท่าที่จำได้นะ เก็บเอเลี่ยนเยอะๆ แล้วปล่อยเป็นเอเลี่ยนตัวใหญ่ โดยเลือกออฟชั่นโดยกด "F" มีปืนเลเซอชาร์จนานๆพอยิงแล้วจะดูดผู้เล่นน ประมาณนี้ครับ ยังหาโหลดได้ไหม ประมาณ 10 ปีที่แล้ว

เออ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึก จะชื่อ Surprise! ปะครับ ที่สามารถปล่อย เอเลี่ยนตัวเล็กๆ หรือตัวใหญ่ได้ แล้วปืนจะเป็นปืนเหมือนปืนดูดใน HL2 กดชาร์จแล้วปล่อยมันจะดูด แล้ว เราบินได้ใช่ป่าวคับ (ที่พูดมานี่กดโกงนะถ้าจำไม่ผิด โดยเฉพาะบินไม่กดโกงจะไม่ไป อิอิ) เคยเล่นอยู่ตอน ม.1 เพื่อนมันเอาไปลงคอมที่ ร.ร. นั่งเล่นกันโคตรมันส์ ใช่หรือเปล่าไม่รู้นะครับ แต่ถ้าใช้แล้วหาเจอแล้วช่วย PM มาด้วยว่าอยู่ไหนหรือหาอย่างไรนะครับ ตามหามานานเกมนี้

Comment

surprise ถูกแล้วละครับ เคยเล่นบ่อยๆมะก่อน
      หาได้ใน thaigamer.com หมวด halflife หาหัวข้อที่ชื่อ "มันกลับมาแล้ว พร้อม Server" mod inw เมื่อ 10 ปีที่แล้ว 555+

Comment

เคยเล่นตัวนึงไม่รู้ใช่มั้ย
        ที่ปืนแมลงยิงออกมาเป็นจรวดนำวิถี ปืนไฟฟ้าชาร์จยิงแล้วจะเป็นโดมระเบิด โยนแมลงลงพื้นแล้วจะส่มเป็นแมลงตัวใหญ่ กับเฮลิคอปเตอร์ไล่ยิงมั่ว

Comment

ชแลงฟันทีกระเด็น ถ้าโดนกำแพงก็ตายเลย หน้าไม้ยิงแล้วไฟลุก บาซูก้ามีโหมดติดตาม ถ้ากระสุนเต็ม 5ลูก จะมีโหมดยิง nuke ให้เลือก

Comment

โอ้ววว ขอบคุณท่านทั้งหลายจริงๆ ทำให้ลำลึก 10 ปีที่แล้ว น้ำตาจะไหล นึกถึงภาพที่ไปเล่นร้านเกมส์

Comment

ไม่มีอะไรที่สมาชิก overclock ไม่รู้จิรงๆ

Comment

กรรม ทำไมเอามาใช้กับ cs 1.6 ไม่ได้อ่ะ พอเอามาทับใน value พอ create เกมส์แล้วค้างงงง

Comment

HL เล่นแลนกับเพื่อน มันมาก

แต่ผมชอบสู้สัตว์ประหลาดแบบแลนน่ะครับ ที่เราช่วยกันกับเพื่อน รุมพวกสัตว์ประหลาดใหญ่ๆ ไม่รู้ว่า MOD ตัวไหน หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ....

พอเล่น HL เบื่อ ก็มาอัด CS กันต่อ ตาแฉะกันไปเลย

Comment

ไอ้ภาคนี้ละครับ โคตรสนุก บินได้ ชแลง คว้างเป็น สลิงได้

ปืนยิงเลเซอร์ที่มันหมุนๆ คลิกซ้าย+ขวา ค้าง รอมันชาต ยิงที คลังแสงระเบิด

Comment

Originally posted by dodge2009 View Post
                      HL เล่นแลนกับเพื่อน มันมาก

แต่ผมชอบสู้สัตว์ประหลาดแบบแลนน่ะครับ ที่เราช่วยกันกับเพื่อน รุมพวกสัตว์ประหลาดใหญ่ๆ ไม่รู้ว่า MOD ตัวไหน หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ....

พอเล่น HL เบื่อ ก็มาอัด CS กันต่อ ตาแฉะกันไปเลย
                      svencoop มั้ง น่าจะไม่ผิด

Comment

Originally posted by killerboss View Post
                        svencoop มั้ง น่าจะไม่ผิด

อ๋อ ครับ เดี๋ยวลองหามาเล่นก่อนครับ

ขอบคุณมาก

Comment

ไอโหมดตัวนี้มันซัพพอทกับ HL เวอร์ชั่นไหนเหรอครับ ไหงลงกับ cs1.6 แล้วค้าง

Comment

ผมก็ลงเล่นได้นะครับ อาจมีปัญหาบ้างเพราะมันเก่าโคตร แต่ก็พอเล่นได้
                            ผมลงแล้วก็ใช้วิธีก็อป map จาก halflife มาลงที่โฟลเดอร์ surprise แล้วเวลาใช้ตั้งค่าปุ่มให้ไปตั้งใน config ใน notepad แทน ถ้าเขาทาง option ในเกม ปุ่มมันจะหายหมด

Comment

วิธีการลงนี่เอาไปทับใฟลเดอร์ value เลยเหรอครับ

Comment

Working...
                              X