Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ CD-RW Combo หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ CD-RW Combo หน่อยครับ

ผมจะไปซื้อ CD-RW Combo ในงาน Commart

ช่วยแนะนำด้วยนะคับ บอกยี่ห้อ รุ่น และ ราคาด้วยยิ่งดีครับ

เพราะอันที่ใช้อยู่มันไม่ค่อยอ่านแผ่นแล้ว หุหุ

ขอบคุณมากคับ

ด้วยราคาของตัวไดร์ฺฟในขณะนี้ ผมว่าซื้อ DVD-Writer ไปเลยดีกว่าครับ

แต่ถ้างบจำกัด ของ BenQ ก็น่าสนใจดี

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      ด้วยราคาของตัวไดร์ฺฟในขณะนี้ ผมว่าซื้อ DVD-Writer ไปเลยดีกว่าครับ

แต่ถ้างบจำกัด ของ BenQ ก็น่าสนใจดี
      ขอบคุณคับ พี่คุง

ปกติ DVD-Writer มันจะอ่านแผ่น CD ช้าอะคับ ผมมี Ben Q DVD-Writer แล้วตัวนึง

ผมเลยอยากได้ CD-RW Combo หรือมี ยี่ห้อไหน รุ่น ไหนอะไร อ่านแผ่น CDกับDVD ได้เร็วบ้าง

แล้ว DVD-RAM คืออะไรหรอ และที่ว่า BenQ รุ่นอะไรครับ

ผมมีงบ ประมาณ 3000 บาท

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

Ben-q เหมือนกันครับ แต่เด๋วนี้รุ่นใหม่ๆไม่รู้ว่าอะไรดี ที่ผมใช้ 1655 อะครับเก่าเเล้วซื้อเมื่องานปีที่เเล้ว ^^ ยังไม่มีปัญหาเช่นใด แต่ชอบ ไรท์ แผ่น Easy write ที่ซื้อจาก Seven เสียบ่อยๆ อ่านได้ทุกแผ่นเลย

Comment

Originally posted by torwash View Post

ปกติ DVD-Writer มันจะอ่านแผ่น CD ช้าอะคับ ผมมี Ben Q DVD-Writer แล้วตัวนึง

ผมเลยอยากได้ CD-RW Combo หรือมี ยี่ห้อไหน รุ่น ไหนอะไร อ่านแผ่น CDกับDVD ได้เร็วบ้าง

แล้ว DVD-RAM คืออะไรหรอ และที่ว่า BenQ รุ่นอะไรครับ

ช้าตรงไหน รู้สึกไปเองมากกว่ามั่ง เทสๆกันมาก็เร็วพอๆกัน เพราะ Tech.ของ CD เค้าไม่พัฒนาต่อแล้ว ความเร็วมันก็เลยตันๆอยู่เท่าเดิม

Comment

Originally posted by torwash View Post

3000 ซื้อ DVD-RW ได้เกือบสามตัวเลยนะครับ

Comment

Working...
            X