Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมรีสตาร์ทบ่อยมากเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมรีสตาร์ทบ่อยมากเลยครับ

คอมรีสตาร์ทบ่อยมากแก้มาหลายครั้งแล้วทั้ง ความร้อนก็แก้แล้ว ลงโปรแกรมใหม่แล้วแต่ก็ยังไม่หายใครพอเคยมีประสบการณ์บางรึเปล่า รุ่นคอมผม athon xp atec สุดคุ้ม รุ่นที่มาใกล้ๆ กับคอม ict อะรับ เดือนร้อนมากทำงานไม่ได้เลย บางที่ boot มา ยังไม่หมดก็รีสตาร์ท

ไฟตกครับ PSU เสื่อมครับ

Comment

เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ

แรมเสีย hddมีแบด บอดเสีย cบวม สายแพขาดใน

ลองหยิบยืมคนรู้จักเอามาเสียบเชคดูทีละตัวนะครับ

Comment

...หากแก้ปัญหามะได้มะงั้นก็อาจมีปํญหาจากบัส ทั้งแรมและก็ CPU อะคับ
        ลองบอกสเปคมาคับ

เอามาหลายเหตุคับจาก เครื่องรีสตาร์ทเอง

Comment

เป็นที่แรมอ่ะคับ ผมผึ่งเป็นเนี้ยถอดทิ้งไปแถวอ่ะคับ อาการเครื่องรีสตาร์หายไปเลย

Comment

ลองเอายางลบมาขัดตรงขาแรมดูครับ

Comment

ปัญหามี3 อย่างคับ

ปัญหาเครื่อง Restart นั้นมี 3 แบบใหญ่ๆๆนะคับ

1.พัดลม cpu รอบน้อยเกินไปทำให้ cpu ร้อนจัด

2.BIOS ไม่update ตัองทำการ Falsh ใหม่คับ

3.ลง driver ไม่เต็ม ต้องลบออกแล้วลง driver ใหม่คับ

ถ้าไม่ได้ก้ลองมาที่ k_muckpukdee@hotmail.com
              จะตอบให้คับ

Comment

ผมเคยเป็นที่การ์ดจอครับ

Comment

สรุปปัญหานี้เกิดได้จากหลายๆประการเลยทีเดียว เหมือนพวก เปิดไม่ติด blue screen บ่อยๆ ถ้าไม่นั่งอยู่หน้าเครื่องจริงๆก็รู้ได้ยากครับ แต่วิธีแก้นั้นไม่ยากเท่าไร ลองทดลองไปเรื่อยๆ ถ้าฝึกจนทำเป็นแล้วเป็นเลยนะจะบอกให้ หุๆ

Comment

Working...
                  X