Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเรื่อง ซาวด์ 7.1 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเรื่อง ซาวด์ 7.1 หน่อยคับ

คือ ผมจะใช้ ทำวงดนตรี โปรแกรมที่ซื้อมา ต้องใช้ ซาวด์การ์ด 7.1

จะใช้งานเป็นซาวด์ ช่วยนักร้อง และ โปรแกรม คาราโอเกะ คับ

เลยมาขอคำแนะนำคับ ว่าจะเป็นยี่ห้ออะไรดี+รุ่นไหนดี ที่เหมาะกับงานของผมอ่ะคับ

ขอบคุณพี่ๆมากคับ...

ชื่อโปรแกรม อะไรครับ ต้องใช้ MIDI I/O ด้วยหรือเปล่า

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
      ชื่อโปรแกรม อะไรครับ ต้องใช้ MIDI I/O ด้วยหรือเปล่า

ตอนนี้ยังไม่ทราบคับเพราะพี่ผมกำลังขับรถไปติดต่อซื้ออยู่อ่ะคับ เห็นเค้าบอกว่าเป็นโปร.ตัวใหม่ เสียงมความละเอียดสูง ทั้งกะเดื่อง สแน แยกได้หลายเสียง โดย ต้องพึ่ง ไอ่ซาวด์ 7.1 เนี่ยอ่ะคับ

รู้แค่ราคาโปร.ทั้งชุดอ่ะคับ 4พัน ผมฟังคร่าวๆ จากที่พี่เล่าให้ฟัง โปร.ตัวนี้ ต้องใช้ซาวด์ 7.1 แยกออกมาเป็น 11ไลน์ ถ้าซาวด์ 5.1 จะได้แค่ 8 ไลน์ ทำให้คุณภาพเสียงดร็อปไปเกือบเท่าตัวอ่ะคับ

ต้องใช้ MIDI I/O ด้วยหรือเปล่า ....... ใช้คับผม....

Comment

Audigy 2 ZS + นี่

Comment

เห็นเค้า นิยมใช้อยู่เหมือนกัน แต่ไม่เคยลองอ่ะคับได้ยินแต่ชื่อ

ต่าตัวประมาณเท่าไหร่คับ....

ปล.เห็นบอกว่าหายากด้วยนิคับตัวนี้อ่ะ
          Last edited by Haleluya; 26 Mar 2008, 21:58:59.

Comment

2300

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=171309

Comment

โอ้.วว.. ขอบคุณคับผม ผมก็เพิ่งไปหาเจอกระทู้นี้ล่ะคับ

ขอบคุณมากๆคับ

Comment

Working...
              X